Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เรื่องcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เรื่องcpu

ผมอยากรุ้ว่าIntel Pentium4 3.0 กะIntel celeron3.0 ความเร็วมันต่างกันมากมั้ยคับ
    ช่วยตอบที

ความเร็วเท่ากันต่างกันที่ L2 และชุดคำสั่งภายใน CPU
    P4 L2 เยอะกว่า ชุดคำสั่งภายใน CPU เยอะกว่า ก็เลยแรงกว่าครับ ใน GHz ที่เท่ากัน

Comment

ขอบคุณคับ
      มีเรื่องอีกเรื่องที่อย่างจะถาม ตัวปรับระดับไฟเลี้ยง ของP4i65G bios มานอยู่ตรงไหนคับ

จะลองหัด overclock celeron 2.13

Comment

P4i65G สงสัยน่าจะไม่มีที่ปรับไฟเลี้ยง CPU มั้งครับ
        celeron 2.13 เครื่องผมที่บ้าน ตจว. ก็ใช้ตัวนี้ละ Socket 478 นะ
        ใช้เดิมๆ ให้พี่พิมพ์งาน เล่นเกมส์

Comment

ไปปรับไฟเลี้ยงจะลากถึงประมานเท่าไรอะคับ

Comment

ASROCK ไม่มีมั้งครับ ตัวปรับไฟ ถ้าจะ OC ผมเห็นมือ 2 ชายบอร์ด ASUS P4P800-SE ครับ

Comment

Working...
            X