Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นแค่เกมส์ dot a ใช้ celeron 420 หรือ sempron 3000+ ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นแค่เกมส์ dot a ใช้ celeron 420 หรือ sempron 3000+ ดี

จำใจต้องซื้อคอมใหม่ ใช้งานไม่หนักมากเล่น แค่ ดอดเอ

จะเลือก ตัวไหน ดี ระหว่าง
    celeron 420 กับ sempron 3000+

สมพร

Comment

ถ้าเล่นทั้งวันทั้งคืน หรือเล่นนานมากๆ ผมจะเลือก Celeron D420 อย่างน้อยก็ช่วยประหยัดค่าไฟได้อีกนิดล่ะนะ (แต่ค่าตัวไม่รู้ว่าต่างกันมากหรือเปล่านะ)

คุณ aunj หาได้แรมหรือยังครับ

Comment

โห ซื้อมาแทนเครื่องที่บอร์ดไหม้ไปป่ะ ที่ใส่แรมพลาดอ่ะ เหอๆ

อะไรก็เล่นได้ งบเท่าไรล่ะ?
        งบเยอะจะ X2 3600+ กับAsrock Alive NF6G-VSTAก็ได้ GF6100 ออนบอร์ดน่าจะรับมือไหว

Comment

จิง celeron ตัวใหม่นี้มันดีน่ะครับ แรงดีครับ

Comment

แซมพรอนก็เหลือแล้วครับ

Comment

แต่ผมเอา celeron 420

Comment

celeron 420 น่าจะเอาไปเทียบกับ Athlon64 3000+/P4 3GHz

เพราะระดับราคา + ความแรงก็จะประมาณนั้น Sempron มันรุ่นเล็กกว่า

ถ้าเล่นแค่ DotA Sempron3000+ ก็เอาอยู่ แต่ถ้าจะเอาความแรงเพิ่มอีกหน่อย+จ่ายได้ก็ 420
                Last edited by beautyless; 11 Jul 2007, 20:49:20.

Comment

Sampron ดีกว่าครับ อัดเพิ่มได้อีกต่างหาก แอบแรงได้

Comment

pentium core ตัวถูกสุดดีกว่ามั้ย... ?

Comment

Working...
                    X