Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องึความร้อนของ X-Fi music คับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องึความร้อนของ X-Fi music คับผม

ปิดกระทู้คับผม ขอบคุณทุกท่านมากคับผม^^
    ขอถามเรื่องความร้อนของ X-Fi music คับผม คือผมสงสัยว่ากาดซาวเวลาใช้งาน มันร้อนมากมั้ยคับผม ของผม ลองจับดูที่ซิ้ง รู้สึกว่ามันร้อนมากเลยคับผม แบบนี้ปกติมั้ย ผมลองเปลี่ยนทุกช่องแล้วยังร้อนเหมือนเดิมคับผม
    นี้สเปคเครื่องผม คับ
    E4400 @ 2.00
    P5B Deluxe
    X1950pro 512
    RAM Kingston 667 1G*2
    HD WESTERN 320 1 ลูก
    X-Fi music <<<ตัวนี้ที่มานร้อนๆๆ
    ซับพลาย ASus 450 w คับผม
    ขอคำแนะนำหน่อยน่ะคับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำน่ะคับ

ปิดกระทู้คับผม ขอบคุณทุกท่านมากคับผม^^
    Last edited by meekung123; 19 Dec 2007, 10:39:26.

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
      ขอถามเรื่องความร้อนของ X-Fi music คับผม คือผมสงสัยว่ากาดซาวเวลาใช้งาน มันร้อนมากมั้ยคับผม ของผม ลองจับดูที่ซิ้ง รู้สึกว่ามันร้อนมากเลยคับผม แบบนี้ปกติมั้ย ผมลองเปลี่ยนทุกช่องแล้วยังร้อนเหมือนเดิมคับผม
      นี้สเปคเครื่องผม คับ
      E4400 @ 2.00
      P5B Deluxe
      X1950pro 512
      RAM Kingston 667 1G*2
      HD WESTERN 320 1 ลูก
      X-Fi music <<<ตัวนี้ที่มานร้อนๆๆ
      ซับพลาย ASus 450 w คับผม
      ขอคำแนะนำหน่อยน่ะคับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำน่ะคับ
      ใจเย็นๆ ครับ
      เดี๋ยวก็มีคนมาตอบครับ

Comment

Originally posted by bigtees View Post
        ใจเย็นๆ ครับ
        เดี๋ยวก็มีคนมาตอบครับ
        ขอบคุณมากคับผม

Comment

รอท่าน battlecruiser ตอบดีกว่าครับ ... ชัวร์ดี !

ของผมอุ่นๆ เองนะครับ ... รุ่นไม่มี Zink

sigpic

Comment

มันก้อต่อร้อนซิครับโดยเฉพาะเวลาดูหนังเล่นเกม เพราะการ์ดมันทำงาน แล้วเจ้าตัว X-Fi music มีปลั๊กต่อไฟเพิ่ม ท่านได้ต่อรึเปล่าละครับ ถ้าไม่ต่อจะใช้ฟั่งชั่นบ้างอย่างไม่ได้ (เห็นเขาว่างันนะ)
            ไม่ต้องกลุ้มใจครับ ของผมก็ร้อน ผมเลยติดพัดลมให้มัน

Comment

ภาพแรก เป็นที่ต่อไฟเพิ่ม

ภาพสอง ผมติดพัดลมเป่าให้เจ้าX-FIมันแบบเนี่ย
              Attached Files

Comment

ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยหรือนี่ ผมไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by samutss View Post
                  ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยหรือนี่ ผมไม่รู้จริงๆ
                  ไม่ต่อก้อใช้ได้นะครับ แต่ผมก้อไม่รู้เหมือนกันว่า ที่เขาบอกว่าไม่ต่อไฟเพิ่มฟั่งชั่นไม่ครบ นีมันคือฟั่งชั่นอะไร??
                  รอท่านผู้รู้มาช่วยตอบแล้วกัน

Comment

ขอบคุณมากคับผม ตอนนี้โม พัดลมเป่าเพิ่มแล้ว^^ เย็นได้ใจเลย เอาพัดลมคูลเลอร์master เป่า^^ขอบคุณมากคับผม

ปล.ขอบคุณทุกท่านมากคับผม ตอนเรกผมนึกว่าช่องPCI ของบอร์ดผมเสียน่ะท่าน^^ขอบคุณมากคับผม
                    Last edited by meekung123; 19 Dec 2007, 10:34:33.

Comment

ถ้าไม่มี external box เหมือนรุ่น Elite pro ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มนะครับ

ส่วนเรื่องความร้อน ติดซิงค์ก็ดี อย่างน้อยๆ อุปกรณ์อิเล็คทรอนิกซ์ ก็ทำงานที่อุณหภูมิห้อง ได้เที่ยงตรงกว่า ที่ร้อนจัด

ที่เวปเมืองนอก เขาติดซิ้งพวก Live audigy หมดเลย

Comment

ร้อนใช้ได้เลยอะ
                        กำลัง จะซื้อเคสใหม่ ที่มีตัว เป่าด้านล่าง เล็งไว้ละ -*-

Comment

งั้นที่ต้อไฟเพิ่มก็มีไว้เผื่อ upgrade external box?
                          งั้นถ้าไม่มีแล้วต่อไว้จะทำให้อะไรดีขึ้นป่ะคับ

Comment

Working...
                          X