Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ไม่ Boot เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ไม่ Boot เลยครับ

ประกอบเสร็จแล้วไม่ทำงานเลย PSU delux 500 W ไฟที่boardทำงานครับ พัดลม CPUก็ทำงาน
    คับแต่ไม่มีการboot เข้า bios

psu ไม่พอหรือป่าวคับ

Comment

ไปoc มานป่าว รองclear biosดูหรือถอดถ่านนาฬิกา ถ้าไม่หาย น่าจะเป็นที่biosไปแล้ว เคลมโลด ไฟพออยู่แล้ว ถ้าไมได้ใส่8800GTS 2ตัวอะ
      Last edited by ohm27; 29 Jul 2007, 10:40:48.

Comment

ไม่ oc นะ เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวาน

Comment

ลองclear bisoก่อนอะครับ ถ้าไม่ติดอีกก็อาจจะเป็นที่mainboard ไม่ก็ ram ครับผม

Comment

ลองถอดแรมออกแล้วก็ไม่ทำงาน clear biosแล้วก็เหมือนเดิมครับ ใครช่วยฟันธงหน่อยว่าผมจะไปซื้อPSใหม่หรือลองเอา M/b ไปเปลี่ยนดี PSจะซื้อENERMAX 460 w

Comment

ผมใช้ X2 3800+ M2n-E X1650pro HD 250 GB 1 ตัว ram ddr2 800 2 GB PSU ที่แถมมากะเคส เน่าๆ 450 Watt มันยังไหวเลยครับ แนะนำว่าลองเอาไปเคลมก่อนเสียตังดูก่อนดีกว่า

Comment

อย่าว่าแต่ boot เลยท่าน แค่ post ยังไม่ผ่านเลย
                เคยเจอแล้วกับปัญหาแบบนี้ครับ mainbord shot กับ เคสครับ อาการเหมือนกันเลย ลองประกอบนอกเคสดูสิครับ

Comment

Working...
                X