Announcement

Collapse
No announcement yet.

Task Manager ดู CPU Usage ทำไมมันขึ้น ลง บ่อยจังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Task Manager ดู CPU Usage ทำไมมันขึ้น ลง บ่อยจังคับ

Task Manager ดู CPU Usage ทำไมมันขึ้น ลง บ่อยจังคับ บ้างทีก้อขึ้นไป 65% บางที่ ก้อ 30 % ไปเพราะอาไรคับ ไม่ได้เปิดโปรแกรมไรเลยนะคับ

ของผมก็ขึ้นๆ ลง เหมือนกัน นะ
    แต่ 5% 15 % 30% ครับ
    คล้ายตัวมีโปรแกรมบ่งตัวรันอยู่มั้ง เช่น Antivirus นะ

Comment

ดูในช่อง processes ประกอบกันซิครับ จะได้รู้สาเหตุว่าทำไมมันขึ้นๆลงๆ

Comment

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้คอมทำงานอาไรอยู่อะ ถ้าอยู่เฉยๆไม่ได้ทำอะไรแล้วขึ้นๆลงๆแบบนั้นละก้อ
        กดดูโปรเซสเลย ว่ามันมีอะไรแปลกๆรันอยู่เปล่า ลองปิดมานสะ

Comment

Working...
        X