Announcement

Collapse
No announcement yet.

๊UPS ลาโลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ๊UPS ลาโลก

๊UPS มัน ร้องอย่างเดียวเลยสายก็ไม่เสียลองถอดเหลือตัวเดียวก็ร้อง ไม่ทราบว่ามีที่ซ่อมหรือเปล่าขี้เกียขซื้อใหม่หรือถ้าไม่ไหวพอจะแนะนำตัวไหนได้บ้าง

เครื่องผม
    amd athlon64 3000+
    a8n-e
    ram 1 gb
    hdd 200+80
    cd-rw+dvd-rw
    sound card 2 ตัว
    gf8600gt
    lcd 17"

UPS อะไรหละครับ

Comment

GIZZ

Comment

ดันๆๆ ช่วยๆกันหน่อยจ้า

Comment

ซื้อไส้แบตมาเปลี่ยนใหม่สิครับ

ของยี่ห้อ GS หรือ 3K ฯลฯ ก็มีหมด ตามร้านแบตอ่ะ

รู้สึกว่าลูกจะเล็กกว่าแบตมอไซต์ หรือเท่ากันนี่แหละ

ถอดไส้แบต UPS เอาไปเทียบที่ร้านแบตได้เลย

ถ้าจะตัดใจซื้อใหม่ก็เอาของ APC เลยครับ ทนถึกดีจริง (อย่าลืมซื้อรางปลั๊กไฟที่ใช้กับมันด้วยล่ะ)

Comment

แบตน่าจะเสื่อม ถอดแบตมา แล้วดูว่า กี่ V กี่ A/h แล้วจดไปซื้อ ขนาดมันจะมาตราฐานคับ เลือกแบตยี่ห้อดีๆหน่อยคับจะอยู่ได้นาน ถ้าแบตยี่ห้อไม่ดีก็ใช้ได้ไม่นาน ยี่ห้อที่แนะนำ GS

Comment

น่าจะใช่ผมใช้มาเกือบ 3 ปีแล้ว

Comment

Working...
              X