Announcement

Collapse
No announcement yet.

viao c23 กับเสียงจ๊ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• viao c23 กับเสียงจ๊ด

พอดีผมเพิ่งซื้อ c23 มาอ่ะคับ มีปัญหาตรงที่ว่าพอเราถอดที่ชาร์ตไฟออกแล้วตัว hdd มันจะมีเสียงดังจี๊ดๆ แต่พอเสียบที่ชาร์ตไฟเสียงดังนั้นหายไป เลยอยากทราบว่ามีไครพอจะช่วยได้ใหมคับ เพิ่งซื้อมาเดือนกว่าๆแล้วอ่ะคับ

ปล.
    1. หาอ่านจากกระทู้เก่าๆก็เจอแต่เห็นบอกว่าเป็นปัญหาปกติ ตอนนี้กังวลใจอ่ะคับ แบบ ว่าเพิ่งซื้อมา ไม่น่าจะเป็นได้แถมยังเป็นของ vaio อีก
    2. อยากทราบว่าถ้าส่ง0เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่หรือว่าเปลี่ยนแค่อะไหล่ และถ้าเปลี่ยนอะไหล่เราสามารถบอกได้ไหมว่าเราจะไม่ทิ้งเครื่องไว้ รอให้อะไหล่มาแล้วค่อยเปลี่ยนเพราะว่าต้องใช้งาน
    3. 0 บริการไหนดีสุดคับ แบบว่าขอรวดเร็วไม่ดอง

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

ปรกติครับ ผมใช้ compaq ก็มีครับ เป็นปรกติของ HD ครับ

ลองไปแนบหูฟัง กับ PC ก็ได้ครับ HD มันมีการอ่านและเขียนมัน มีเสียงนิดหน่อยครับ ปรกติ

Comment

แล้วอยากรู้อีกว่า ทำไมตอนชาร์ตไฟถึงไม่มีเสียงอ่ะคับ

Comment

Originally posted by sony View Post
        แล้วอยากรู้อีกว่า ทำไมตอนชาร์ตไฟถึงไม่มีเสียงอ่ะคับ
        technicial มาตอบทีครับ

Comment

Working...
        X