Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 กับ P5B และ Kingston 1g/667 *2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 กับ P5B และ Kingston 1g/667 *2

ผมสงสัยว่าทำไม ซีพียูที่ผมซื้อมา ความจริงมันต้อง มีความเร็ว 1.8 G ไม่ใช่เหรอคับ
    แต่ว่าทำไมพอใช้โปรแกรม CPU-Z เปิดดูปรากดว่ามัน วิ่ง แค่ 1.2 อ่ะคับ สลับ ไป 1.8 บ้างๆ
    สงสัยคับว่าทำไมเป็นแบบนั้น หรือว่า ซีพียูผม มีปัญหา ต้องเอาไปเครมหรือป่าวใช้มาแค่ 2 เดือนเองคับ ไม่เคย OC เลย ใช้งานทั่วไป เล่นเกม นิดหน่อย เล่นเนต ฟังเพลง แค่นั้นเองคับ

ขอบคุณมากคับ

ไปปิด C1E ในไบออสครับ
    มันเป็นระบบประหยัดพลังานครับ

คำถามนี้มาอีกแล้ว -*-

Comment

ปิดก็ได้ ไม่ปิดก็ได้ครับ มันไม่มีผลทางประสิทธิภาพหนักหรอก ถ้าเปิดไว้ก็กินไฟน้อยลง ความร้อนลดลง แต่เวลาทำงานหนัก ๆ ก็วิ่งความเร็วเท่าเดิม เหมือนกับเครื่องยนต์ ไม่ต้องใช้รอบสูงตลอดเวลา ถ้าอยากเร่งก็ค่อยยีบ ถ้าเรื่อย ๆ ก็เพิ่มเกียร์ลดรอบอารายประมาณนี้

ปล. -*-a ด้วย

Comment

จับลากๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
        X