Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียน agp กะ pci-express อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียน agp กะ pci-express อันไหนดีกว่า

Display Card AGP
    GF7600GT GeForce 7300GT, 256MB 560/1400 MHz 6,990

Display Card PCI-Express
    GF7600GT GeForce 7600GT, 256MB 560/1400 MHz 6,590
    PowerColor ATI X1650Pro Radeon X1650Pro, 256MB DDR3 594/1376 MHz

ตัวไหนน่าเล่นอ่ะคับ

pci-e โลดเลยครับ เพราะมันมาตรฐานใหม่กว่า agp มันเก่าเกินไปแล้ว ส่วนการ์ดเล่น 7600GT ไปเลยครับ x1650pro สู้ไม่ได้ชัวร์

Comment

7600GS DDR3 ดีกว่าครับ

Comment

pci-e เลยครับเพราะถูกว่าแถมยังวิ่งที่ 16Xด้วย

Comment

PCI-E ดีกว่าครับ แต่ถ้าเมนบอร์ดคุณเป็นAGP เอา PCI-E ไปก็ไร้ประโยชน์

Comment

ไช่ครับ ความเร็วการส่งมากกว่าเนอะ

Comment

PCI-E ครับ ใหม่กว่าด้วย

Comment

PCI16X ส่งข้อมูลได้มากกว่า AGP 4 เท่า

Comment

คุณถามแปลกๆนะ เหมือนจะถามว่า "พี่ครับ Benz C class กับ S class อันไหนมันดีกว่ากันครับ"

Comment

ท่านถามว่า AGP กับ PCI-X อันไหนดีกว่ากัน <<< PCI-X ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว
                    แต่งงว่าท่านใช้ MB Slot อะไรท่าน หรือว่ามีทั้ง AGP และ PCI-X

Comment

AGP หมดยุครุ่งเรืองไปนานแล้วครับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                        ท่านถามว่า AGP กับ PCI-X อันไหนดีกว่ากัน <<< PCI-X ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว
                        แต่งงว่าท่านใช้ MB Slot อะไรท่าน หรือว่ามีทั้ง AGP และ PCI-X
                        ASUS P5VDC-X (ผมไม่ใช่ จขกท นะครับ) แต่ขอถามต่อหน่อยครับ

1.XFX 7600 GT 256 (AGP) 7000-
                        2.สปาร์ก 7900 GS 256 (PCI-E) 7400-

จะเลือกอะไรดีครับ

Comment

คิดหนักนะครับ คุณ TWK. เป็นผมน่าจะเอา ยาฆ่าหญ้ารุ่นใหญ่กว่า แรงกว่า อินเตอร์เฟสใหม่ก่า อิอิ

แต่ที่บอกว่า AGP กับ PCI-E อันไหนดีกว่า ต้องเป็น PCI-X อยู๋แล้วแต่..

ถึง PCI-X x16 แต่การ์ดจอที่ใช้แบนวิช วิ่งถึง x16 หรือป่าวครับ ถ้าไม่ถึงก็ไม่ต่างกันมากหรอก อยู่ที่ M/B มากกว่า

แต่บางรุ่นของ AGP ดันแรงกว่า PCI-X สงสัยจะเอาใจ AGP เหอๆ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                            คิดหนักนะครับ คุณ TWK. เป็นผมน่าจะเอา ยาฆ่าหญ้ารุ่นใหญ่กว่า แรงกว่า อินเตอร์เฟสใหม่ก่า อิอิ

แต่ที่บอกว่า AGP กับ PCI-E อันไหนดีกว่า ต้องเป็น PCI-X อยู๋แล้วแต่..

ถึง PCI-X x16 แต่การ์ดจอที่ใช้แบนวิช วิ่งถึง x16 หรือป่าวครับ ถ้าไม่ถึงก็ไม่ต่างกันมากหรอก อยู่ที่ M/B มากกว่า

แต่บางรุ่นของ AGP ดันแรงกว่า PCI-X สงสัยจะเอาใจ AGP เหอๆ
                            ครับ ขอบคุณครับ

(ตะกี้ พึ่งเอาตัวแรงที่ใช้อยู่ ไปขายซะแล้ว ไปส่งถึงที่บ้านคนซื้อเลย 6800 GS (AGP) สปาร์ก หึ เศร้า)
                            ตอนนี้ ใช้ 5200 อยู่ ว่าจะใส่ 7900 GS เลยดีใหมครับ (เงินขาดอยู่ 2000 สิ้นเดือน คงพอ หุหุหุ)

Comment

รอปีหน้าดีกว่าครับ พอดีของลดพอดีอิอิ เผื่อได้แตะถึง 7900GT เลย *-*

Comment

Working...
                              X