Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยว่าเรียนช่างยนตร์จะทำไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยว่าเรียนช่างยนตร์จะทำไงบ้าง

ผมจะจำม.3และไปต่อสายอาชีพอะครับ
    อยากรู้ว่าช่างยนตร์เขาเรียนไปแนวไหน
    ใครเคยสอบเข้าช่วยบอกแนวข้อสอบหน่อยครับ
    และจบแล้วไปจะเป็นอาชีพไรได้บาง
    ถ้าจบช่างยนตร์ ปวช. และจะไปต่อ ปวส. อะครับมันยังพอมีแนวช่างยนตร์บางไหมครับ
    ชอบรถแข่งและรู้เรื่องรถหน่อยๆพอไปได้ปะครับ
    ติดตามข่าวสารเกี่ยวกับรถอยู่บ่อยๆครับ
    ช่วยแนะแนวทางทีนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าด่วยนะครับ

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=5689
    ตัวอย่างของความอยากเป็น
    โคตรดริฟ

Comment

...........
      อยากรู้ว่าช่างยนตร์เขาเรียนไปแนวไหน >>>>> แนวซ่อมเครื่องยนต์ ปรับแต่ง
      ใครเคยสอบเข้าช่วยบอกแนวข้อสอบหน่อยครับ >>>>> ข้อสอบก็แล้วแต่ละสถานศึกษาจะออกมาคัดเลือกนักศึกษา แต่ที่เจอมา ก็เป็นวิชาพื้นฐาน เช่น ไทย อังกฤษ วิทย์ คณิตย์ แล้วก็ถามเรื่องเครื่องยนต์กลไกนิดหน่อย
      และจบแล้วไปจะเป็นอาชีพไรได้บาง >>>>> ช่างฟิต ช่างซ่อมเครื่อง ซ่อมช่วงล่าง
      ถ้าจบช่างยนตร์ ปวช. และจะไปต่อ ปวส. อะครับมันยังพอมีแนวช่างยนตร์บางไหมครับ >>>>> มีแน่นอน ป ว ส ช่างยนต์ไง มันจะละเอียดกว่า ป ว ช.
      ชอบรถแข่งและรู้เรื่องรถหน่อยๆพอไปได้ปะครับ >>>>> ส่วนตัวแล้ว เรื่องทักษะการดริ๊ฟ หรือเข้าโค้งเอามาใช้ด้วยกันไม่ได้แน่ เพราะ มันเกี่ยวกับเครื่องยนต์ รถยนต์ คือ ซ่อม ๆ ๆ และ ซ่อม ปรับแต่ง จูนเครื่อง

เข้าแผนกช่างยนต์ได้ทำตั้งแต่ เปลี่ยนยาง ล้างรถ ขัดสีรถ ซ่อมเครื่อง ประกอบเครื่อง สารพัดครับ

Comment

ตอนนั้น พี่สอบเข้าเรียนกับเขา สอบกัน 700 กว่าคน รับแค่ 150 คน แล้วฟลุ๊กติดอันดับที่ 70

ไปเจอคำถามเด็ด ๆ มา เขาถามว่า
        หากว่ารอบเครื่องยนต์อยู่ที่ 2000 รอบ แล้วจะแซงรถคันข้างหน้าจะทำอย่างไร

ก.เทินเกียร์ต่ำกว่า ให้รอบเครื่องยนต์สูงขึ้นแล้วแซง
        ข.เปิดไฟเลี้ยวขวา แล้วแซง
        ค.มองดูรถที่สวนมาก่อน ว่ามีหรือปล่าว แล้วแซง
        ง.มองดูรถข้างหลังว่าจะแซงหรือปล่าว ไม่มีค่อยแซง

หลังจากที่สอบเข้าไป เอาคำถามนี้ไปถามอาจารย์ เขาบอกว่า ถูกทุกข้อแหล่ะ เป็นคำถามแถมคะแนน

Comment

อ่า คุณน้องนี่อยู่ ทีม จุ๊กกลิ้งทีม หรืออะไรซักอย่างหรือป่าวเนี่ย
          ถ้าใช่ พี่ก็จะได้ไม่ตอบคำถามน้องอีก

Comment

ผมก้อรู้สึก รู้สึกว่ามันสมัครต่างกัน 1 วัน 555+
            แล้วลายเซ็น ก้อ Font ด้วยกัน
            ภาพหลังมันก้อยังคง Drift อยู่

อย่างนี้ เกรียน the game จริงๆ
            Last edited by Mcrxp; 14 Jan 2007, 18:42:10.

Comment

เขียนอายุ 20

แต่มาโพส จะจบ ม.3 อายุ 15

แนะนำ เรียนช่างยนตร์ ระวังโดน รุม นะครับ เกรียนแบบเนี่ย 5 5

Comment

ผมก็กำลังเรียนช่างยนต์เหมือนกันครับ อยู่ปี 1 อยู่เลย เรื่องเรียนมันก็หลักสูตรคล้ายๆกันอะครับ
                ไม่ค่ยได้ทำอะไรมากหลอกครับ ถ้าอยากเก่งต้องไปฝึกงานที่ร้าน

Comment

Working...
                X