Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู spec ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู spec ให้หน่อยคับ

Pentium Duo Core E2160
    GA-P31-DS3L
    GF8600GT XXX Zalman Heatsink 680/1600
    Corsair Value 667 2 GB
    250GB SATA-II
    Centurion 5
    ลำโพง ATP3
    LCD19" Samsung 931BW

สเปคนี้ ok หรือเปล่าคับ
    เอา เครื่อง มาดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เล่นเนต ไม่OC เน้น ทน+เสถียร เย็น(ไม่ได้ตั้งในห้องแอร์) คับ

แล้ว Sound card จะเอา X-Fi Xtreme music เลยดีหรือเปล่า คับ หรือ เอาตัวอื่นแนะนำด้วยคับ

PSU Enermax 460W กับ Coolermaster Extreme Power 430W , 2 of +12V rails
    อันไหนดีกว่ากันคับ

ขอบคุณคับ

แล้วประกอบเครื่อง ที่ร้านไหน คับ แนะนำด้วยคับ TK เขารับประกอบหรือเปล่าคับ
    Last edited by St.run; 27 Sep 2007, 22:15:09.

แจ่มแล้วครับ ไม่ OC เอา Asrock Conroe1333-D667 มาก็ได้ (ถ้าจะลากก็ยังได้เหมือนกัน) แล้วแต่ชอบ

ซาวน์การ์ด ถ้ามีงบก็เอา X-Fi เหอะครับ เสียงดีกว่ากันเยอะ อย่างเห็นได้ชัดทีเดียว ยิ่งลำโพง ATP3 ยิ่งชัด

PSU เอา Enermax 460W เลยคครับ

Comment

ใช้ยาวซัก 4-5 ปีสบายๆเลย เพราะ GA-P31-DS3L มัน Solid ทั้งบอร์ด ก็ Ok เลย PSU Enermax 460w

Sound card ผม ไม่ใช่พวกหูทองเลยแนะนำไม่ได้ครับ

จัดสเป็กมาดีมากแล้วครับ

Comment

ไม่สนAMDหรอคับ

Comment

Working...
        X