Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาปัญหาการ์ดจอหน่อยครับเพื่อนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาปัญหาการ์ดจอหน่อยครับเพื่อนๆ

ตอนนี้ผมใช้ XFX 9800GTX+

แล้วเวลาเล่นเกม มันจะค้างอ่ะครับ เป็นบางครั้งนะครับ ไม่ได้เป็นบ่อย

อาการค้างมันคือ คอมนิ่งไปเลย ทำอะไรไม่ได้ซักอย่าง ถ้าเปิดเสียงด้วย ตอนค้างเสียงมันก็คล้ายเสียงซีดีกระตุกอ่ะครับ

อยากอยากจะถามเพื่อนๆว่า มันน่าจะเป็นที่อะไรอ่ะครับ ระหว่าง การ์ดจอไม่ดี กับ พาวเวอร์ซัพพลายส์ไม่พอ ตอนนี้ผมใช้ Gview 550w อ่ะครับ ส่วนการ์ดจอก็ลงไดร์เวอร์ตัวล่าสุดแล้ว แล้วก็ปรับพัดลมไว้ที่ 80% อ่ะครับ

ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เป็นไปได้ที่ psu จะไม่นิ่งครับ

Comment

สงสัยการ์ดจอจะเสีย แต่ลงเอา PSU ใครมาลองต่อดูก่อน ถ้าเป็นอีกก็การ์ดเสีย

Comment

ขอบคุณครับ จะลองเปลี่ยน psu ดูครับ

Comment

Working...
        X