Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ BenQ S31V ใช้งาน Bluetooth ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ BenQ S31V ใช้งาน Bluetooth ไม่ได้

ซื้อโน้ตบุคมา จะใช้งานบลูทูธเชื่อมต่อกับมือถือ ปรากฏว่าในเครื่องหาไดรเวอร์ไม่เจอ พอไปโหลดไดรเวอร์ในเว็บเบนคิว พอจะรันมันฟ้องว่าไดรเวอร์ที่โหลดมาใช้รันสำหรับVista เท่านั้น แต่เครื่องนี้ตอนที่ซื้อมาคนขายลงเป็น XP ให้ ออกแนวมี Vista ผสมด้วย เลยจะรบกวนพี่ๆช่วยบอกวิธีที่จะใช้บลูทูธให้หน่อยนะคะ เพราะว่าเครียดมากเลย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลืมบอกไปค่ะว่า เปิดบลูทูธแล้ว แต่ว่ามือถือก็หาเครื่องไม่เจออ่าค่ะ

Comment

แล้วคอมหามือถือ หนู๋เจอรึเปล่าล่ะ

เพราะบลูทูตเครื่องนี่มันจะhide กันให้เครื่องอื่นค้นพบ หนูต้องเลือกให้มัน Let other device find ก่อนนะ

ผมคิดว่ามันคงเหมือนกันนะ เพราะผมใช้ compaq

Comment

เครื่องนู้S37VGส่งเครมมา เปิดBluetoothเครื่องดับเลย

รอเมลตอบกลับเรื่องความรับผิดชอบอยู่ ตอบกลับแค่ฉบับเดียว แต่ส่งไป2นะBenQ

Comment

คือว่ามันไม่เจอกันเลยอ่ะค่ะ ไม่มีโปรแกรมบลูทูธเลยอ่ะค่ะ

Comment

แนะนำนะครับว่าให้ลองตรวจสอบเครื่องก่อนะนะครับว่าเป้นรุ่นใหนระหว่าง S31V หรือ S31VEW
            ดดยให้ดูที่ใต้เครื่องครับ มันจะบอกว่าเครื่องของคุณเป็นรุ่นให้ ตามสเป้ก S31V จะมี Bluetooth แต่ S31VEW ไม่ Build in Bluetooth นะครับ

ถ้าต้องการ driver ของ Bluetooth [S31V] ให้ไปดหลดได้ที http://www.synnex.co.th/html/product...31V/index.asp#

จาก link ด้านบนนี้เป็น driver สำหรับ Windows XP ครับ

Comment

แล้ว คอมหามือถือเจออ่ะเป่าคร้าบบบบบบบ

Comment

Working...
              X