Announcement

Collapse
No announcement yet.

WD Raptor ADFD กับ WD Raptor X AHFD มันต่างกันยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD Raptor ADFD กับ WD Raptor X AHFD มันต่างกันยังไงคับ

WD Raptor ADFD กับ WD Raptor X AHFD ต่างกันตรงไหนบ้างคับแค่ฝาใสอย่างเดียวรึป่าว
    ราคาเท่ากันรึป่าวคับ
    แล้วจากที่ดูทำไม raptor 2 ตัว raid0 transfer rate เยอะกว่า raptorตัวเดียวอะคับ
    แต่ทำไมเวลาใช้ colo ถ้า raid2ตัว จะรับและส่งข้อมูลพร้อมกันเร็วกว่า hdd ตัวเดียวแต่ถ้าส่งข้อมูลอย่างเดียวจะช้ากว่าhddตัวเดียวละคับ
    แล้ว brust rate มีผลยังไงคับ ถ้าเยอะหรือน้อยแตกต่างกันมากไหมคับ
    แล้วถ้าจะเอา WD Raptor ADFD กับ Raptor X AHFD มา raid กัน จะได้รึป่าวคับขอบคุนคับ

Raptor X [AHFD] ต่างที่ฝาใส กับ ราคาแพงกว่า Raptor[ADFD] ประมาณ 2000ครับ
    ส่วนข้อ อื่นๆ รอ ท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

ค่า MTBF ของ RaptorX น้อยกว่าด้วยนะครับ ( 1,000,000 VS 1,200,000 )

Comment

ขอบคุนคับ
        ส่วน raid 0 raid 1 พอเข้าใจและ

Comment

Working...
        X