Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วครับ

เมื่อคืนเปิดเครื่องโหลดบิทเอ้าไว้ ตั้ง Auto Shutdown เมื่อโหลดเสร็จ ตื่นเช้ามาจะเชคผลงานซะหน่อย

ที่ไหนได้มัน Auto Shutdown ยาวเลยครับ เปิดอีท่าไหนก็ไม่ติด มีแต่ไฟขึ้นที่ตัวเมนบอร์ดนะครับ

แต่ภาพไม่ออกเอ้างานเข้าแล้วไง ถอดใหม่ลองใส่ใหม่ยังไงก็ไม่ติด หรือจะเป็นที่ PSU ครับ

อาการนี้มันเป็นที่อะไรเหรอครับ ผมใช้ MB P5Q-Pro หรือว่า MB กับ PSU ผมจะไปซะแล้ว

clear cmos ก่อนเลย ลองดูเน้อ

Comment

PSU ไปเเล้วหรือป่าวน่าจะใช้ ถ้าเิปิดเเล้วมันเงียบ

Comment

สงสัย งานเลิก แล้วละคับ

Comment

clear ดูแล้วครับเหมือนเดิม

Comment

ถามอีกหน่อยครับ งานมันจะเข้าที่ PSU หรือ MB ครับอาการแบบนี้

หวังว่าคงไม่ใช่ทั้งคู่นะครับ

Comment

ลองดม psu ดูครับว่าทันเหม็นไหม้หรือดูว่า C แตกหรือเปล่า
              ถ้าปกติ ก็คงเป็นที่บอร์ดล่ะครับ

Comment

อยากรู้ลองเปลี่ยน psu ของเพื่อนมาใส่แล้วลองเทสดูครับถ้าติดก็งานเข้าไป อิอิ

Comment

Working...
                X