Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM DDR 2 มันร้อง Beep ยาว ๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM DDR 2 มันร้อง Beep ยาว ๆๆๆๆๆๆ

ผมมีแรม 2 ตัว dual *1 G

และก็สงสัยว่า ตัว 1 มันมีเสียง บิ๊บๆๆยาวๆ ๆหลายที อีกตัว 1 ปกติดี

ถ้าผมซื้อ RAM DDR 2 *2 G 1 ตัว มาอีก

จะดีมั่ย มันจะเห็นหมดครบ 4 G ป่ะ

ช่วยตอบทีนะครับ ด่วนครับ

*******RAM OCZ (2N800SR2GK) ARC

ลองเอายางลบขัดตรง คอนแทรคครับ หาแปลงมาปัด slot แรมด้วยก็ได้

ส่วนจะเห้ฯ 4GB หรือไม่อันนี้ต้องอยู่ที่ window ครับ ถ้าเป็น 64bit เต็มแน่นอน ถ้า 32bit ก็มาลุ้นเอาว่าจะได้มากน้อยเท่าไร แต่คงไม่ถึง 4

Comment

Originally posted by dimensions View Post
      ลองเอายางลบขัดตรง คอนแทรคครับ หาแปลงมาปัด slot แรมด้วยก็ได้

ส่วนจะเห้ฯ 4GB หรือไม่อันนี้ต้องอยู่ที่ window ครับ ถ้าเป็น 64bit เต็มแน่นอน ถ้า 32bit ก็มาลุ้นเอาว่าจะได้มากน้อยเท่าไร แต่คงไม่ถึง 4

แล้วถ้าซื้อมาอีกนี้ดีป่ะครับ

Comment

มี 2 อย่าง
        1. ซื้อ 512 มาอีก 2 เพื่อจะรวมกับอันเก่าก็จะเป็น 2G
        2 ซื้อใหม่หมด 1G 2 อัน

แต่นะนำว่าให้เลือกข้อ 2 ดีกว่า

Comment

Originally posted by singha View Post
          มี 2 อย่าง
          1. ซื้อ 512 มาอีก 2 เพื่อจะรวมกับอันเก่าก็จะเป็น 2G
          2 ซื้อใหม่หมด 1G 2 อัน

แต่นะนำว่าให้เลือกข้อ 2 ดีกว่า

ผมมีอยู่แล้ว แรม 1 G *2 ตัว แล้ว ถ้าซื้ออีก 1 ตัว *2 G

Comment

Originally posted by dep01 View Post
            ผมมีแรม 2 ตัว dual *1 G

และก็สงสัยว่า ตัว 1 มันมีเสียง บิ๊บๆๆยาวๆ ๆหลายที อีกตัว 1 ปกติดี

ถ้าผมซื้อ RAM DDR 2 *2 G 1 ตัว มาอีก

จะดีมั่ย มันจะเห็นหมดครบ 4 G ป่ะ

ช่วยตอบทีนะครับ ด่วนครับ

*************RAM OCZ (2N800SR2GK) ARC
            ดันๆๆหน่อย

Comment

Working...
            X