Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ PSU ครับ

คือว่า PSU ผม กำลังเคลมมาครับแล้วใส่เข้าไปก็ใช้ได้ตามปกติแล้วพอใช้เสร็จก็ปิดเครื่องตอนกลางคืนเปิดก็ติดแล้วปิดเครื่อง ตอนเช้าเปิดก็ติดซัก1 ช.ม แล้วปิด ตอนบ่ายๆ แล้วพอมาเปิดใหม่ก็ไม่ได้แล้วครับ ใช้ได้แค่ 2 วันเอง ครั้งที่แล้วที่เสียก็เป็นแบบนี้ครับ ใช้เสร็จอีก 1 วันมาเปิดอีกก็ไม่ติดอะครับ
    (1ปี PSU ผมเคลมไป 4 ครั้งแล้วอะครับ)

Hdd Seagate 320 gb
    m/b dfi blood iron
    ram kington 1024/800*2
    cpu core 2 duo 3.0
    VGA HD2900XT
    PSU Enhance 600w
    Last edited by Spyware; 25 Aug 2008, 10:24:46.

ดันๆๆครับ

Comment

ดันอีกทีช่วยทีนะครับ

Comment

เช็คสายไฟ ต่อจาก PSU ไปปลั๊กไปบ้าน
        เคยเจองงตั้งนาน สายขาดใน ติดมั้งไม่ติดมั้ง เปลี่ยน PSU 2-3 ตัว ก็ไม่หาย เพราะ สายไฟปลั๊กเดิม
        ซื้อมาเปลี่ยนใหม่ ใช้ PSU ได้ทุกตัวไม่มีปัญหา เลน 555+

Comment

ตามท่าน TWK. แล้วก้อาจจะเกิดจากความ ซวย ก้ได้คับ เสียบ่อย -..-

Comment

แต่ว่า PSU นี่ไฟพอแน่นอนใช่ปะครับ

Comment

Working...
            X