Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง Philips SHP9000 เสียงดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง Philips SHP9000 เสียงดีไหม

ตอนนี้ผมใช้หูฟัง Philips SBC HP110 ใช้มานานมากๆ อยากจะซื้อหูฟัง Full Size ใหม่ เลยดูๆ Philips SHP9000 ไว้

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้หูฟัง Philips SHP9000 เสียงเป็นยังไงบ้าง ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่

ดี-ไม่ดียังไง แชร์ประสบการณ์ ให้ผมด้วยคับ

ขอบคุณคับ

ผมใช้ตัว SHP8900 เป็นหูฟังแบบเปิด ตอนนี้ราคาถูกกว่าที่ผมซื้อตอนแรกเกือบ 50% แนะนำว่าคุ้มคับ

แต่ต้องเบรินก่อนนะ...เสียงถึงจะลงตัว

Comment

ลืมบอกไปว่าจะเอามาฟังเพลงต่อกับคอมพิวเตอร์

Philips SHP9000 ต่อฟัง on board (via VT1828S) มันจะขับหูฟังไหวหรือป่าว

ถ้าไม่ไหวยังมี Creative Blaster Audigy Value 7.1 (SB0570) เป็นทางเลือก
      Last edited by paradorn1; 20 May 2010, 16:04:44.

Comment

Originally posted by paradorn1 View Post
        ลืมบอกไปว่าจะเอามาฟังเพลงต่อกับคอมพิวเตอร์

Philips SHP9000 ต่อฟัง on board (via VT1828S) มันจะขับหูฟังไหวหรือป่าว

ถ้าไม่ไหวยังมี Creative Blaster Audigy Value 7.1 (SB0570) เป็นทางเลือก

ถ้าจะใช้ Philips SHP9000 แนะนำให้ต่อกับเฮดแอมป์ครับ
        แล้วจะพบว่าเสียงมันดีเกินราคาค่าตัุวหูฟังมากๆๆ
        ทั้งเวทีเสียง.. ทั้งรายละเอียด..

เพราะถ้าเอามาต่อกับซาวน์ออนบอร์ด หรือซาวน์การ์ดที่ไม่มีเฮดแอมป์ในตัวนี่.. เสียงมันไม่ดีเลยครับ

Comment

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=31079 ละเอียดยิบเลย

Comment

Working...
          X