Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU+BROAD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU+BROAD

แล้วใช้ HDD 2 ลูก ทำไมบอร์ดไม่เห็นลูกที่ 2 ค่ะบอร์ดใช้ ASRock conRoe 1333-D667 ค่ะ
    ขอคำตอบด่วนเพราะต้องใช้ไฟล้ใน HDD อีกลูกค่ะ
    Last edited by joykajaa; 21 Nov 2007, 16:47:52.

ลองทีละลูกยังคับ^^"

Comment

ถ้าเป็นแบบ ide ต้องตั้ง master,slave ด้วยครับ

Comment

ถ้ายังไม่เห็นอีกก็ต้องระบุรายละเอียดลงไปทีฺ่Bios เเต่กรณีนี้เจอกับรุ่นเก่าๆนะ

Comment

แก้ได้แล้วค่ะ ลองสลับสาย sata ดูพบว่าสายขาด - - เลยเปลี่ยนใหม่ตอนนี้เห็นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

Comment

ใน BIOS เห็นอะปาวครับ
            ถ้าเห็น คงต้องไป Add ใน Disk Managemant ละมั้งครับ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              แก้ได้แล้วค่ะ ลองสลับสาย sata ดูพบว่าสายขาด - - เลยเปลี่ยนใหม่ตอนนี้เห็นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

Comment

Working...
              X