Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเปรียบเทียบ HD3200-HD4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเปรียบเทียบ HD3200-HD4850

จะถามว่า HD3200 onboard กับ 4850 การ์ดแยก ดีกว่ากันมากไหมครับ เพราะ ว่าผมสงสัยในเว๊บ Can you run it บอกว่า HD3200 นี้ 700MB ผมงง 4850 มันแค่ 512 MB เอง ถ้าไม่ต่างกันมากจะได้ไม่ต้องเสียเงิน 5000.- บาท รบกวนช่วยตอบเยอะๆนะครับ เป็นไปได้อย่างได้ การพรีวิว ก็ดี มีเงินน้อย

ต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลยล่ะ HD4850 แรงกว่าหลายเท่าตัวครับ ออนบอร์ด HD3200 ก็ใช้งานได้ดีในระดับนึง เล่นเกมปรับภาพแบบต่ำๆพอไหวครับ

Comment

จำนวนแรมไม่ได้บ่งบอกถึงความแรงของการ์ดจอครับ 2รุ่นนี้ถ้าเอามาเทียบกันก็เหมือนเอาจักรยานมาแข่งกับ Ferrari เทียบไม่ติดซักนิด

Comment

Originally posted by สับสน View Post
        ต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลยล่ะ HD4850 แรงกว่าหลายเท่าตัวครับ ออนบอร์ด HD3200 ก็ใช้งานได้ดีในระดับนึง เล่นเกมปรับภาพแบบต่ำๆพอไหวครับ
        ตามนี้เลยครับ

Comment

HD3200 เล่น Warcraft ปรับสุด ลื่นหัวแตก เล่นเกมส์ online ตัวนี้ก้พอแล้วครับ

Comment

warcraft ไม่เล่นนะสิ เล่น coh

Comment

เกมไพ่ ตัวติ๊ด ลื่นหัวแตก ลื่นปื้ด ลื่นปื้ด

Comment

เหมือน P4 3.0GHz เทียบ E7200

Comment

HD3200 ถ้าใช้กับจอ LCD 19" ขึ้นไป เล่นเกมแบบเต็มหน้าจอจะอืดหน่อย

Comment

COH กรรม 4850 เลยครับ Frame Rate จะไหลมาเทมา

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
                      จำนวนแรมไม่ได้บ่งบอกถึงความแรงของการ์ดจอครับ 2รุ่นนี้ถ้าเอามาเทียบกันก็เหมือนเอาจักรยานมาแข่งกับ Ferrari เทียบไม่ติดซักนิด
                      ตามนี้ครับ

Comment

4850 ดูหนังชมพู FPS ไหลปิ๊ดๆ

Comment

เทียบไม่ติดฝุ่น

Comment

HD3200 onboard OverClock ขึ้นไปหน่อยก็พอเล่นเกมส์ใหม่ได้ แต่ระวังเรื่องความร้อน Chipset หาพัดลมติดสักหน่อยก็ดี เล่นเกมปรับภาพแบบต่ำๆ สบายๆ ครับ.

Comment

Working...
                            X