Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook Gateway P-7805u FX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook Gateway P-7805u FX

อยากทราบครับว่า Notebook Gateway P-7805u FX นี่ผมสามารถหาซื้อได้จากไหนบ้างครับ ไม่ทราบว่าในประเทศไทยมีตัวแทนจำหน่ายหรือเปล่าครับ หรือว่าขอวิธีแนะนำการหาซื้อก็ได้ครับใครรู้ช่วยกรุณาด้วยครับ

เงินพร้อมไหมครับ ถ้าพร้อมจะได้ลุย อิอิ

ในไทยไม่มีตัวแทนจำหน่ายนะครับ ต้องสั่งจากนอกอย่างเดียว

วีธีการซื้อ

1 มีเงินก่อน ถ้ามีพร้อมแล้วข้ามไปได้

2 หาร้านที่จะซื้อและเชื่อถือได้ ยกให้ E-bay

3 ทราบแล้วว่าจะซื้อจากที่ไหน หาคนกลางที่จะติดต่อซื้อของจาก Ebay ให้เรา มีหลายท่านในเว็ปเรานี้ ที่เชื่อใจได้ เขาจะทำการคิดค่าเครื่อง ค่าขนส่ง ค่าดำเนินการ ตีออกมาเป็นเงินเบ็ดเสร็จ ท่านก็โอนเงินให้เขาไป

4.รอของมา อาจจะต้องจ่ายเพิ่มตรงส่วนนี้อีกเสียค่าภาษี 7% จากราคาของที่ท่านซื้อ เช่นสั้งไป 10000 ก็จ่ายเพิ่มอีก 700 ทีหลัง

5. จ่ายครบตรงจุดสุดท้ายแล้ว(ของมาไทยแล้วตอนนี้) ก็รอรับของได้เลย ท่านที่รับดำเนินการ จะส่งของมาให้ท่าน

ทั้งหมดไม่น่าเกือน 1 เดือน แล้วแต่ ว่าเสียเวลาตรงไหนนาน เร็วๆ ก็ 2 อาทิตก็ได้แล้วมั้ง

จบ

Comment

วิธีการนี้แหล่มทีเดียวเลยคับ

Comment

ว่าแต่เครื่องนี้มันเท่าไหร่ท่าน แล้ว คุณภาพเป็นไง "ทน" ป่าว

Comment

เงินพร้อมไหมครับ ถ้าพร้อมจะได้ลุย อิอิ

ในไทยไม่มีตัวแทนจำหน่ายนะครับ ต้องสั่งจากนอกอย่างเดียว

วีธีการซื้อ

1 มีเงินก่อน ถ้ามีพร้อมแล้วข้ามไปได้

2 หาร้านที่จะซื้อและเชื่อถือได้ ยกให้ E-bay

3 ทราบแล้วว่าจะซื้อจากที่ไหน หาคนกลางที่จะติดต่อซื้อของจาก Ebay ให้เรา มีหลายท่านในเว็ปเรานี้ ที่เชื่อใจได้ เขาจะทำการคิดค่าเครื่อง ค่าขนส่ง ค่าดำเนินการ ตีออกมาเป็นเงินเบ็ดเสร็จ ท่านก็โอนเงินให้เขาไป

4.รอของมา อาจจะต้องจ่ายเพิ่มตรงส่วนนี้อีกเสียค่าภาษี 7% จากราคาของที่ท่านซื้อ เช่นสั้งไป 10000 ก็จ่ายเพิ่มอีก 700 ทีหลัง

5. จ่ายครบตรงจุดสุดท้ายแล้ว(ของมาไทยแล้วตอนนี้) ก็รอรับของได้เลย ท่านที่รับดำเนินการ จะส่งของมาให้ท่าน

ทั้งหมดไม่น่าเกือน 1 เดือน แล้วแต่ ว่าเสียเวลาตรงไหนนาน เร็วๆ ก็ 2 อาทิตก็ได้แล้วมั้ง

จบ
          ขอบคุณครับ เพียงแต่ว่า เรื่องบริการหลังการขายนี่ ถ้าเกิดเครื่องมีปัญหามาจะต้องส่งไปซ่อมถึงอเมริกาเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าในไทยมีศูนย์บริการครับ
          แล้วก็ผมไม่ทราบคนกลางเลยซักท่านครับ รบกวนขอชื่อท่านคนกลางด้วยครับ

Comment

Originally posted by DevilZ-TopZaa View Post
            ว่าแต่เครื่องนี้มันเท่าไหร่ท่าน แล้ว คุณภาพเป็นไง "ทน" ป่าว
            ทนนะชื่อนี้ หายห่วง
            http://shop.ebay.com/items/__7805u?L...2520in%2520Box
            ราคาก็ตามแต่จะเอาแรงไม่แรง ตีซะ 1300+ค่าส่ง130 1430เหรียญ ราวๆ 52000 ของใหม่นะอันนี้ มีเครื่องด้วย Refurbished(เครื่องที่มีปัญหา แล้วเอามาเครมกลบัไปขายใหม่ ซึ่งก็เหมือนเครื่องใหม่ๆและ ใช้งานได้) ถูกกว่า แต่ประกัน 3 เดือน

Originally posted by Shang_Zhou View Post
            ขอบคุณครับ เพียงแต่ว่า เรื่องบริการหลังการขายนี่ ถ้าเกิดเครื่องมีปัญหามาจะต้องส่งไปซ่อมถึงอเมริกาเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าในไทยมีศูนย์บริการครับ
            แล้วก็ผมไม่ทราบคนกลางเลยซักท่านครับ รบกวนขอชื่อท่านคนกลางด้วยครับ
            ในไทยไม่มีครับ ถ้าเล็กน้อยๆก็พอซ่อมได้ แต่ถ้าหนักๆ อันนี้ผมเองก็ไม่ทราบจิงๆ น่าจะต้องส่งไปแหละครับ ถ้าหนักๆ เพราะมันคุ้มกว่า ถึงจะแพงก็เหอะค่าส่ง

คนกลาง ซึ่งผมว่าเจ้านี้ ถูกดี เพราะผมก็สืบมาหมดแร้ว อิอิ แรกๆท่านนี้ยังไม่มีเครดิจ ตอนนี้มีแล้ว เลยแนะนำให้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456124

แถม ลองถามราคาดูก็ได้ คัยถูกสั่งคนนั้น 5+
            http://forums.overclockzone.com/foru...BA%CA%D1%E8%A7

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=Ebay

มีอีกแต่หาไม่เจอ แค่นี้ก็พอแล้วมั้ง
            Last edited by mr_tony; 13 May 2009, 14:51:30.

Comment

ขอบพระคุณท่าน mr_tony มากครับ ผมขอเอากลับไปพิจารณาก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by Shang_Zhou View Post
                ขอบพระคุณท่าน mr_tony มากครับ ผมขอเอากลับไปพิจารณาก่อนนะครับ
                ตามซัมบายเลยครับ ^ ^

Comment

พึ่งซื้อมาจากอเมริกา ที่ bestbuy ราคารวม VAT 1250 ครับ
                  ประมาณสี่หมื่นกว่าๆ แรงดีครับ ไม่ร้อนด้วย
                  แบตอยู่ได้สอง ช ม ครึ่ง ครับ ทนมากมาก

Comment

Working...
                  X