Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core Duo กับ Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core Duo กับ Core2Duo

ประสิทธิภาพของ Core Duo ต่างกับ Core2Duo มากไม๊คับ

ใน Notebook อ่ะคับ

ต่างกันพอสมควรเลยครับ ถ้าจะเอาตามที่ intel โฆษณาไว้ ก็เร็วกว่า 40% เลยครับ

เรื่องความเร็ว ถ้าทำงานทั่วๆไป อาจจะไม่เห็นผลมากนัก แต่ถ้าเป็นเรื่องพลังงานที่ใช้ ก็คือ ความประหยัดแบตเตอรี่ ในส่วนนี้จะเห็นได้ชัดเจนมากกว่าครับ ว่า core2duo จะประหยัดไฟสูงกว่า

Comment

กำลังทดสอบเทียบกันให้ชมอยู่นะครับ
      เอาไว้คอยติดตามชมผ่านหน้าเว็บได้เลย

(อาจจะหลังงานคอมเวิร์ลนะครับ ช่วงนี้ทีมงานยุ่งกับการเตรียมงานพอสมควร)

Comment

รอชมๆ เพื่อการตัดสินใจ
        แต่ว่าถ้าเปรียบเทียบระหว่าง nb กับ pc ด้วยก็จะดีครับ อิๆ
        จะได้ตัดสินใจว่าจะเก็บตังค์ถอย NB หรือ จะถอย pc ที่เป็น core2duo ดีกว่ากัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำชี้แนะคับ

Comment

Working...
          X