Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเก็บตังซื้อรุ่นไหนดีช่วยเลือกทีนะCPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเก็บตังซื้อรุ่นไหนดีช่วยเลือกทีนะCPU

ช่วยเลือกทีนะCPU เอเอ็มดีตัวไหนที่โอเคอ่ะครับ เหนว่ามีปันหาเรื่อง บัสของแรมทำงานไม่เต็ม มีตัวไหนไม่เปนมั่งอ่ะ แล้วตัวไหนคล็อกได้ดีมั่ง ผมสนใจ5200+อยู่ ส่วนตัว6000+นั้นคงตังไม่ถึง
    ช่วยทีนะ

ถ้าค่า PR ขึ้นที่ 5000+ เขาไม่ Clock กันแล้วล่ะครับ เพราะถึง Clock ไปก็ไม่ได้มากอยู่ดี

ระดับนี้เขาใช้เดิมๆ แรงๆ น่ะครับ

ถ้าอยาก Clock ผมว่าลงไปมองรุ่นเล็กดีกว่า

อ้อ 2 ตัวนี้ผมเลือก 6000+ นะครับ

Comment

หาบอร์ดดีๆกับCPUรุ่นเล็กน้อยมาใช้คุ้มค่ากว่าครับ รุ่นใหญ่ถ้าจะไปต่อมันก็ได้ครับ เเต่ถ้าจะให้มันไปไกลเนี่ยต้องจ่ายหนักเลย เกรงว่าจะไม่คุ้มครับ

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

4000+ ไม่แพง(2500 เอง)ลากได้พอควรกะบอร์ดราคา 1900 ของ asrock Alive NF6GVSTA

Comment

ผมว่ารออีกนิด Phenom กำลังจะมา

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
              ผมว่ารออีกนิด Phenom กำลังจะมา
              แล้วคิดว่า ที่จะมาตัวละเท่าไรครับ

Comment

Phenom

ในความคิดผม ราคา คงแรงน่าดู

ผมว่า มันอยู่กลาง ๆ ระหว่าง Server กับ User นะครับ

Comment

หุหุหุ ก็น่าสนใจครับสำหรับ4000+ เหลือเงินไปซิวการ์ดจอแรงๆ แล้วถ้าเปน4200+ หรือ 4400+ ล่ะท่านว่าไงจะดีกว่ามั้ยกะว่าซื้อทั้งทีเอาดีๆไปเลย คล็อกโหดๆ จะเหนือกว่า4000+ เยอะมั้ยคุ้มกับเงินส่วนต่างป่าว

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
                    หุหุหุ ก็น่าสนใจครับสำหรับ4000+ เหลือเงินไปซิวการ์ดจอแรงๆ แล้วถ้าเปน4200+ หรือ 4400+ ล่ะท่านว่าไงจะดีกว่ามั้ยกะว่าซื้อทั้งทีเอาดีๆไปเลย คล็อกโหดๆ จะเหนือกว่า4000+ เยอะมั้ยคุ้มกับเงินส่วนต่างป่าว
                    ถ้าท่านจะเอามาคล็อกเอาตัว 4000+ ก็น่าจะพอแล้ว อันนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณ

และการใช้งานของท่านละครับ แต่ถ้าไม่คล็อกก็เล่นตัวสูงๆไปเลย

Comment

Working...
                    X