Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Lost Planet แล้วเด้งขึ้นว่า ERR08 : Memory overrun

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Lost Planet แล้วเด้งขึ้นว่า ERR08 : Memory overrun

ใึครเป็นบ้างครับ ทั้งลงใหม่ก็ไม่หาย เลยลองลง windows ใหม่ ก็ไม่หายอีก
    ใช้ 8800gts ram2g อ่านในเวบเมืองนอกเห็นเป็นกันหลายคน เค้าแนะนำให้ลง Driver ใหม่ ผมเลยเปลี่ยนจาก 158.22 เป็น 162.18 แล้วก็ไม่หายครับ

อยากถามว่าคนที่เล่นได้แล้วใช้ 8800gts ใช้ driver รุ่นไหนครับ

ขอบคุณครับ

เคยเด้งขึ้นครั้งเดียว..แล้วก้ไม่เจออีกเลย....ตอนนั้นผมเล่นไปด้วย และโหลดบิทไปด้วยมั๊ง....แต่นี่ในกรณีที่ใช้สเปคแบบผมครับ...

Comment

ตอนผมเล่น ไมไ่ด้เปิดโปรแกรมอะไรไว้เลยอะครับ

ยังไงขอบคุณที่มาตอบให้ครับ

Comment

ลองไปโหลด directx อันล่าสุดมาลงสิครับ
        http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

Comment

ผมใช้ 162.18 ก็เล่นได้ปกตินะครับ แต่เวอร์ชั่นต่ำกว่านี้เล่นไม่ได้

Comment

เหมือนผมเลย ตอนแรก 158.22 เล่นไม่ได้ แต่พอเปลี่ยนเป็นตัว mod 162.1 หรือ 162.2 เล่นได้คับ

Comment

เราจาเชคไงอ่าคับ ว่าลงไดฟเวอร์ อะไรอยู่อ่าคับ

Comment

ลง Driver ใหม่แล้ว ทั้ง 162.01 และ 162.18 + กับ Dx9 ใหม่สุดแล้วก็เล่นไมไ่ด้อะครับ โคดเศร้าเลย มันเด้งที่จุดๆเดิมตลอดเลย

Comment

เล่นได้ละครับ
                  ต้องปรับเป็น default แทนเล่นได้ปกติ มันดีครับ
                  ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

Working...
                  X