Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเพื่อนผมที่ขึ้นจอฟ้า ที่ผมเคยถามไว้...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเพื่อนผมที่ขึ้นจอฟ้า ที่ผมเคยถามไว้...

ที่มเคยถามไว้ว่าเป็นอะไร เพื่อนผมมันก็ไปร้าน..ร้านบอกว่าบอร์เสื่อม CPU มีฝุ่น ระบายความร้อนไม่ดี มันเลยพัง แต่ที่ผมเคยบอกให้มันลองเข้าเซฟโหมดดู มันกลับเข้าได้ ผมว่าถ้าบอร์เสื่อมมันไม่น่าเข้าวินโดว์ได้หนิครับ(ผมเข้าใจว่างั้น) ร้านมันมั่วป่าวครับ..ฟันธงหน่อยครับ..!!
    Last edited by Temperature; 3 Aug 2007, 18:46:46.

อาการและสาเหตุมันแล้วแต่โค้ดที่มันแจ้งerrorด้วยครับ....

Comment

มันเป็นCode 0x0000007e ที่ผมเคยถามไปแล้วมันแก้ไม่ได้ เลยไปให้ร้านดู ผมอยากรุ้ว่าที่ผมเข้าใจว่าบอร์ดเสื่อมจะเข้าวินโดว์หรือเซฟโหมดไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

อ้อ..ท่านDearลืมบอกไปว่าท่านชื่อเดียวกับผมเลย ชื่อจริงๆเลยรึปล่าวท่านหรือแค่ชื่อในบอร์ด

Comment

ใช่ครับ บรอด์เสื่มหรือเสีย ก็จะ ไม่โหลดเข้าอะไรครับ ถ้าเข้าเซฟโหมด ได้ ลองรีสโตรดูครับ

Comment

Originally posted by duckman View Post
            ใช่ครับ บรอด์เสื่มหรือเสีย ก็จะ ไม่โหลดเข้าอะไรครับ ถ้าเข้าเซฟโหมด ได้ ลองรีสโตรดูครับ
            ลองรีสโตรแล้วก้อไม่ได้อะครับจอฟ้าเหมือนเดิม...

Comment

ท่านไดมันใจก็ช่วยตอบแล้วต่อท้ายด้วยฟันธงด้วยครับเพื่อความแน่ใจว่าร้านคอมมันมั่ว
              Last edited by Temperature; 3 Aug 2007, 19:42:06.

Comment

มีคำตอบอะไรขำๆก้ไม่ว่ากันโพสได้เลย จะได้หัวเราะคนเดียวอยุ่หน้าคอม !! 555+

Comment

ลองฟอแมต แล้วลงวินโดใหม่ดู

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    ลองฟอแมต แล้วลงวินโดใหม่ดู
                    จะลงได้หรอท่านจอฟ้าอยุ่น้า (ก็แค่สงสัย)

Comment

Originally posted by Temperature View Post
                      จะลงได้หรอท่านจอฟ้าอยุ่น้า (ก็แค่สงสัย)
                      นั้นแหละครับท่าไม้ตาย เหอะๆๆๆ
                      จะได้จำเพาะอาการได้แคบลงหน่อย อย่างน้อยก็พอตัดเรื่องของ software ลงได้บ้าง (ย้ำ..บ้าง)
                      แล้วค่อยมาไล่เทส Hardware กันอีกที....

Comment

Originally posted by Temperature View Post

จอฟ้าแล้วมันเกี่ยวอะไรหละครับท่าน ท่านแค่เอาแผ่นวินโดใส่เข้าไปในไดรฟ์ เลือกไบออสให้บูตจากcdก่อน แล้วท่านก้อจัดแจงลงวินโดใหม่ซะ แล้วค่อยว่ากันอีกที ลองดูว่าหายหรือไม่ ถ้าไม่หายก้อต้องลองเทสhardwareทีละตัวๆ

เอ้อ อีกอย่าง ถ้าท่านจาbackupงานก้อเข้าsafe modeไปแบคอัพ หรือจะไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วแบคอัพก้อได้ครับ

ลองดู ถ้าได้ผลยังไงมาบอกด้วยครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                          จอฟ้าแล้วมันเกี่ยวอะไรหละครับท่าน ท่านแค่เอาแผ่นวินโดใส่เข้าไปในไดรฟ์ เลือกไบออสให้บูตจากcdก่อน แล้วท่านก้อจัดแจงลงวินโดใหม่ซะ แล้วค่อยว่ากันอีกที ลองดูว่าหายหรือไม่ ถ้าไม่หายก้อต้องลองเทสhardwareทีละตัวๆ

เอ้อ อีกอย่าง ถ้าท่านจาbackupงานก้อเข้าsafe modeไปแบคอัพ หรือจะไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วแบคอัพก้อได้ครับ

ลองดู ถ้าได้ผลยังไงมาบอกด้วยครับ
                          เหอๆ ลองแล้วท่านเปิดไม่ติดเลย(เข้าเซฟโหมดไม่ได้เพราะเปิดไม่ติด)ไม่โพสเลยอะท่านเป้นที่บอร์ดใช่ไหมอะ
                          แล้วผมก็อยากรุ้อีกอย่างอะท่านถ้าCPUร้อนเกินมันจะดับเอง และถ้าเราฝืนมัน(ตะบี้ตะบัน)เปิดมันหลายๆที่มันมีโอกาสพังป่าวครับ
                          Last edited by Temperature; 4 Aug 2007, 11:14:26.

Comment

Working...
                          X