Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบล็อคไม่ให้เข้าเว็บช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบล็อคไม่ให้เข้าเว็บช่วยทีครับ

ที่ทำงานเซ็ตแบบฟิก IP , Subnet Mask , gateway , Preferred DNS server , Alternate DNS , พอดีจะทำให้บางเครื่องเข้าเว็บไม่ได้แต่ใช้งานแลนภายในได้เฉพาะบางเครื่องต้องทำไงครับ เซฟเวอร์เป็น Win2k3 เครื่อง Clientมีทั้ง XP 98

ง่ายนิดเดียว ครับผม จะต้องไป บลอค ที่เราเตอร ครับผม แต่ เราเตอร ต้องมีฟังชั่นนี้ด้วยนะครับโดย จะกำหนดระบุกลุ่ม ip ที่ ไม่สามารถให้ออกเน็ตได้แต่เห็น กันภายในวง lan ครับผม

Comment

Working...
    X