Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 322 driver 169.09 bata O/C (550/750) AQUA MARK คะแนนได้ 80,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 322 driver 169.09 bata O/C (550/750) AQUA MARK คะแนนได้ 80,000

ผมใช้ win XP คำถาม+++++ครับ
    1.ในโปรมแกรม Everest ทำไมมัน Detect การ์ดจอ แล้ว บอกเป็นรุ่น 8400 แทนที่จะเป็น 8600M ครับ งงมาก!!!
    2.ถ้าจะเล่นเกมส์ถามว่า ลง vista ver.64 bit จะแรงกว่า XP หรือไม่ เนื่องจาก Xp ไม่สามารถรองรับ terbo แคช ของการ์จอได้ถึง 1 กิก
    3.ถ้าผม Overclock ตลอดไม่ปรับเป็นค่ามาตราฐาน default ถามว่า NB ของผมจะอายุใช้งานสั้นลงหรือไม่ เพราะเน้นเล่นเกมส์ out door ที่ห้างเนื่องจาก Wifi Free ครับ

ขอบคุณครับ

โอ้วจิงหรือท่านเดี้ยวยังงี้ต้องลองแล้ว

Comment

1.ไม่รู้ รอท่านถัดไป
      2.อย่าลืมว่า ขณะที่ turbocache ไปนั้น memory หลักก็จะถูกลดลงไปด้วย และเนื่องด้วย vista ใช้งานแรมเยอะมาก(เปิดมาก็จะ 1 GB ละ) อาจะทำให้กระตุกได้ เว้นแต่จะใส่แรมซัก 3 GB ขึ้นไป
      3.ตามความคิดผมนะ อะไรก็ตามที่ไม่ได้ design มาเพื่อใช้งานในแบบนั้นๆ มันต้องมีผลข้างเคียงอยู่แล้ว ผมว่าน่าจะสั้นลง

Comment

o/c ซินะครับ อยากได้แบบไม่ o/c อะว่ากี่แต้ม

Comment

oc แล้วมันร้อนมากเลยนะคับ ขนาดใช้ไดร์เวอร์แรงๆ ยังแฮงค์ได้บ่อยๆ ocแล้ว เครื่องระบายความร้อนไม่ทันแฮงค์ง่ายแน่ๆคับ ทรมานการ์ดจอไปคับ

Comment

1. ลองดู riva tuner
            2. xp แชร์ 512 ก็พอเพียงมากๆแล้วยกเว้นจะความละเอียด 1920x1200 ปรับลดรอยหยักสุด
            3. oc ทำให้อายุการใช้งานสั้นลง..แต่มันอาจจะเสียเพราะเรื่องอื่นที่เกี่ยวกับ oc ก่อนก็ได้นะ

Comment

Originally posted by kemakul View Post
              ผมใช้ win XP คำถาม+++++ครับ
              1.ในโปรมแกรม Everest ทำไมมัน Detect การ์ดจอ แล้ว บอกเป็นรุ่น 8400 แทนที่จะเป็น 8600M ครับ งงมาก!!!
              2.ถ้าจะเล่นเกมส์ถามว่า ลง vista ver.64 bit จะแรงกว่า XP หรือไม่ เนื่องจาก Xp ไม่สามารถรองรับ terbo แคช ของการ์จอได้ถึง 1 กิก
              3.ถ้าผม Overclock ตลอดไม่ปรับเป็นค่ามาตราฐาน default ถามว่า NB ของผมจะอายุใช้งานสั้นลงหรือไม่ เพราะเน้นเล่นเกมส์ out door ที่ห้างเนื่องจาก Wifi Free ครับ

ขอบคุณครับ
              1. driver คุณคงใช้ รุ่น 8400 แทนที่จะเป็น 8600M ครับ
              2. ไม่เคยลองแต่คิดว่าน่าจะดีกว่าเพราะ core รองรับ 64 bit
              3. การทำอะไรที่เกินตัวย่อมไม่เกิดผลดีเหมือนคุณเดินน่ะครับ ปกติเดินได้ 1km./hr. รีบหน่อยก็ 1.5km./hr. ถามว่าเมื่อครบ 1 ชั่วโมง คุณเดินแบบไหนเหนื่อยกว่า แล้วแบบไหนที่คุณคิดว่าเดินได้ต่อไกลกว่า ลองคิดดูนะครับ

Comment

Working...
              X