Announcement

Collapse
No announcement yet.

นี้ตกลง HD ผม bad แล้วจริงๆใช่ไหมครับอาการแบบเนี่ย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นี้ตกลง HD ผม bad แล้วจริงๆใช่ไหมครับอาการแบบเนี่ย!!!

อยู่เมื่อวันสองวันก่อนตอนหัวคำผมเปิดเครื่องคอมคาทิ้งไว้ในห้องพอลงมาอีกทีปรากฎว่าคอมมันขึ้นจอฟ้าถามพี่สองคนที่อยู่ในห้องเค้าก็บอกว่าอยู่ๆมันก็เป็นเอง ผมลองอ่านดูก็ไม่ค่อยเข้าใจเลยลองรีเครื่องดูปรากฎว่าหลังจากนั้นมาก็เข้าหน้า Desktop อีกไม่ได้เลยเข้า เซฟโหมดก็ไม่ได้ พอมันโหลดจะเข้าถึงหน้า Desktop มันก็ขึ้นจอฟ้าอีก ว่า error อย่างนู้นอย่างนี้ผมเลยลอง ชัดดาวเครื่องดูพอเปิดมาอีก คราวนี้แค่โหลดตอนแรกเสร็จมันก็ขึ้นจอดำบอกว่า คอนฟิค ใน system32 เสียให้ใส่แผ่นวินโดเพื่อซ่อมแต่ผมยังเปิดเข้าหน้า Desktop ไม่ได้เลย สุดท้ายผมจึงนำ HD ไปโอนข้อมูลและลงวินโดใหม่ แต่พอลงใหม่มันก็ไม่เหมือนเดิมคือรู้สึกว่าเครื่องมันอืดๆขึ้นเหมือนมันโหลดอะไรอยู่ก็ๆไม่รู้ ตอนโฆลดตัวหนอนปกติเครื่องผมโหลดแค่ 4-5 ตัว คราวนี้มันล่อไป 7-9 ตัว บางครั้งมันก็วิ่งไม่หยุดเลย ผมเองก็ลองลงวินโดใหม่หลายรอบ เปลี่ยนวินก็แล้ว ก็ไม่หาย ทุกครั้งที่ลงผมลบหมดเลยนะครับคีพาติชั่นใหม่หมด ก็ยังเหมือนเดิม มีครั้งนึงผมลงวินเสร็จแล้วกำลังลงไดการ์ดจอพอรีเครื่องจะเข้ามาปรับจอก็ปรับไม่ได้รีเครื่องใหม่คราวนี้คลิ้กขวาไม่ได้คลิ้กแล้วค้างแต่ถ้าคลิ้กขวาที่พวกโฟเดอร์หรือที่มายคอมก็ปกตินะครับแต่ที่หน้าจอปกติมันจะค้าง พอผมใช้โปรแกรม Tune up ตรวจHD ดูตรวจเสร็จมันก็ขึ้นว่าให้รีเครื่องมันบอกว่า อินเคอเรนเออเรอ และก่อนเข้าหน้า Desktop มันก็จะเช็ก HD เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่ผมเช็ก พอใช้ HD Tune ตรวจมันก็ขึ้นจุดแดงมาจุดนึงแต่ที่ เดมเมดบ๊อกมันกลับขึ้น 0.0% ผมเลยไม่ค่อยแน่ใจเท่าไร ตกลงนี้ HD เครื่องผมไปแล้วใช่ไหมครับหรืออย่างไรถ้าใช่ก็ต้องซื้อใหม่สถานเดียวใช่ไหมครับ....ขอโทษที่เขียนยาวครับเพื่อความละเอียด ขอบคุณมากครับบ

ของผม 80G เหลือ 37G แดงเถือกทั้ง HD Tune ละ

Comment

bad คับ

Comment

Working...
      X