Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook

คือผมจะต่อ Notebook โดยสาย vga ให้แสดงผลหน้าจอคอม pc
    เสียบไปแล้วมันไม่มีผลไรเลยอะ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าตรง ไหนครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ถ้าจะทำให้มันเหมือนกัน ลองเสียบค้างไว้แล้วรีสตาร์ทเครื่องหรือสแตนบายดูครับ

แต่ถ้าจะทำให้เป็นจอขยายก็เสียบไว้ แล้วคลิกขวาที่หน้าจอ เลือก properties แล้วเลือก setting แล้วคลิกที่

สี่เหลี่ยมที่มีเลข 2 อยู่ แล้วติ๊ก Extend my Windows desktop onto this monitor

Comment

Working...
    X