Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มันอืดผิดปกติขอรับ ช่วยมาดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มันอืดผิดปกติขอรับ ช่วยมาดูที

เอ่อ.. WD 500GB SATA เพิ่งซื้อมา ทำไม transfer rate มันเรี่ยดินเช่นนี้ล่ะขอรับ :smellie_oooo
    ผมทำอะไรผิดรึเปล่า m/b Asrock P4V88+ กับ Windows XP รหัส HDD ก็อยู่ในรูปนะขอรับ:

ส่วนนี่เป็น IDE ตัวเดิม ใช้มาจะ3ปีแล้ว ยังไวกว่าเลย

เมนบอร์ด เป็น sata 1
    HDD 500 G เป็น sata 2 รึปาว ด้านหลังมี จั๊มเปอร์ ให้เซ๊ต limit อะปาว นะ

Comment

ข้อมูลเพิ่มเติม สุขภาพแข็งแรง..

??

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เมนบอร์ด เป็น sata 1
        HDD 500 G เป็น sata 2 รึปาว ด้านหลังมี จั๊มเปอร์ ให้เซ๊ต limit อะปาว นะ
        ไม่ได้ set อะไรไว้ขอรับ แต่ถึง set ไว้.. 2MB/s นี่มัน..

Comment

อาการเหมือนผมเลยคับ ใช้ hdd tune แสกนแบบเร็วมันบอกว่าปกติคับ พอลองแบบช้าเข้าไป bad เลยคับ

เคลมด่วน เซ้งมากคับ

Comment

เสียบจั้มเปอหลัง hdd ยังครับ ถ้าเสียบแล้วจะเป sata 1 คับ

Comment

Working...
            X