Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือเด็กตาดำๆหน่อยครับ ไม่ทราบจิงครับๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือเด็กตาดำๆหน่อยครับ ไม่ทราบจิงครับๆ

คือว่าผมใช้ การ์ดจอ รุ่น winfast 8800Gt อยู่ครับ แล้วปัญหาก็คือการ์ดจอที่ผมใช้งานอยู่ซื้อต่อมาจากใน OCZ นี่ละครับได้ไม่กี่วันครับ ประกันยังเหลืออยู่นะครับ แล้ว พอผมเอามาใช้งาน งานเข้าเลยครับ เปิดใช้งานปกติ ดีทุกอย่างครับ พอเปิดดูหนัง ได้ สักพัก ก็จะขึ้นจอฟ้า แล้วรีเครื่องเองเลยครับอ๋อ ลืมไป การ์ดจอของผม โมมาแล้วนะครับคือ อัพไบออส ไห้เป็น 9800GT ครับคือคนเก่าเค้าอัพมาแล้วครับ และเวลาเล่นเกมส์ หนักๆสักพักก็เป็นครับ ตอนแรก คิดว่าเป็ฯที่ psu ลงทุนไปซื้อมาไหม่เลยครับ 600watt (raidmax) เต็ม นะครับ มาลองใส่ดูก็เหมือนเดิมครับ เอาบอดอื่นมาลองเปลี่ยน cpu เปลี่ยน ทุกอย่างก็เป็นครับเหมือนเดิมคือเวลาดูหนังสักพักก็จะ ขึ้นจอฟ้าแปปหนึ่งแล้วรีเองครับ เรื่องความร้อนไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับเนื่องจากตอนลอง เอาพัดลม บ้านเป่าเลยครับ เปิดเลข 3 ซะด้วยแห่ๆๆ วอนผู้รู็ช่วยเหลือทีครับ

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู
    ไม่หายก็ลงวินโดวส์ใหม่
    ตามแฟลช BIOS VGA กลับคืน ตามลำดับ

Comment

ขอบคุณพี่มากครับ ว่าแต่ว่าคุณพี่ครับ ปกติที่ผมดาว์โหลดมาไม่รู้เวอร์ชั่นจิงๆๆครับ driver การ์ดจอมัน เข้าไปดาวโหลดได้จากเวปไหนครับที่สามารถเลือกเวอร์ชั่นได้ครับ รบกวนส่งลิ้งได้ไหมครับ ปกติ เซิชกูเกลิมเจอก็โหลดไปเรื่อยอะครับไม่รู้เรื่องจิงๆๆครับ

Comment

http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X