Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP] 9600GT อยู่ดีๆ Framerate ก็ตก !?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] 9600GT อยู่ดีๆ Framerate ก็ตก !?????

คือผมเพิ่งจะมาสังเกตเมื่อ 2-3 วันที่แล้วว่าค่า Framerate เกมที่ผมเล่นอยู่นั้นตกไปมาก (BF2142)

ตอนแรกก็คิดว่าผมไปปรับ aa มากเกินไป พอปรับให้กลับเป็นปกติหรือ All low ก็ยังเหมือนเดิม (กระตุกมากๆ)

ลองลบ-ลงไดรเวอร์ใหม่ดูตั้งหลายเวอร์ชั่นยังไม่หาย

พอไปลองเทส 3DMark06 ปรากฏว่า...ใช่เลย Framerate ตกจริงๆ (แล้วก็ตกมากๆ เลยด้วย จาก 10900 เป็น 4000 กว่าๆ เอง)

แล้วยังเกิดปรากฏการเปิดคอมแล้วจอไม่ติด ต้องกด Reset อีกทีถึงจะติด (เกิดพร้อมๆ กับอาการของการ์ดจอ)

เลยอยากจะถามทุกท่านว่าอาการนี้ส่งเครมเลยดีมั้ยครับ ???

ขอบคุณครับ
    Last edited by HoLYFiNGeR; 23 Jun 2008, 21:50:30.

ลองดูความร้อนว่าเท่าไรและพัดลมมันหมุนหรือเปล่า

Comment

พัดลม + ความร้อนปกติดีนะครับ

Comment

ไอ้เรื่องเกิดทีเดียวไม่ติดต้องกดหลายๆทีผมก็เป็นนะ

แนะนำให้หยุด OC ว่ามันจะหายไหม??

แล้วขอดูที่เทส O6 กับ GPUz ด้วย

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
          ไอ้เรื่องเกิดทีเดียวไม่ติดต้องกดหลายๆทีผมก็เป็นนะ

แนะนำให้หยุด OC ว่ามันจะหายไหม??

แล้วขอดูที่เทส O6 กับ GPUz ด้วย
          เลิก OC การ์ดจอตั้งแต่เพื่อนมันดาบ(ขโมย) HT-03 ผมไปแล้วหละ

แล้วช่วงนี้ก็ไม่ได้อัดอาไรเลยอา

Comment

ถอดกาดมาปัดฝุ่นละก็ขัดทองแดงที่กาดดูจิครับ

Comment

Working...
            X