Announcement

Collapse
No announcement yet.

boot แล้ว windows log onไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boot แล้ว windows log onไม่ได้

พอเปิดเครื่องแล้วบู๊ตเสร็จแล้ว windows แจ้งว่าไม่สามารถ log on you name ได้ เพราะรหัสผ่านไม่ถูกต้อง ลองเข้า safe mode ก็พอปัญหาเดียวกัน เลยเอา hard disk ไปแสกนกับเครื่องอื่นพบว่าติดไวรัส WJ Trojan มันเข้าไปอยู่ในหลายๆที่ ช่วยแนะนำการแก้ไขด้วยค่ะ

เอาไปต่อเครื่องอื่นฆ่าไวรัสซะ แล้วเอามาเสียบเหมือนเดิม ก็ยังมิได้เหรอครับ....

Comment

Originally posted by buds View Post
      พอเปิดเครื่องแล้วบู๊ตเสร็จแล้ว windows แจ้งว่าไม่สามารถ log on you name ได้ เพราะรหัสผ่านไม่ถูกต้อง ลองเข้า safe mode ก็พอปัญหาเดียวกัน เลยเอา hard disk ไปแสกนกับเครื่องอื่นพบว่าติดไวรัส WJ Trojan มันเข้าไปอยู่ในหลายๆที่ ช่วยแนะนำการแก้ไขด้วยค่ะ
      ใช่ค่ะ เครื่องอื่นแจ้งว่าไม่สามารถลบได้ค่ะ และให้ทำ summit ข้อความส่งไปยังsaverของnod 32 ค่ะ จะทำยังไงดีค่ะ

Comment

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ nod32 มากกว่านะ ไม่ก็ลองเอามันออกก่อน แล้วลองเปิดดูใหม่....

Comment

แนะนำลองใช้ anti virus ตัวอื่นดูครับ

Comment

AVG ดีที่สุด

Comment

Working...
            X