Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน นีดฟอรคาบอนมาช่วยทีครับ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน นีดฟอรคาบอนมาช่วยทีครับ์

คือผมไม่เคยเล่นนีดฟอร์มาก่อนเลยครับตั้งแต่ภาคแรก เลยไม่รู้ว่าดริฟยังไงครับ กดตัวไหนบ้างครับ คือเล่นภารกิจทีไรสนามดริฟจะไม่ชนะเลยครับ คือมันชอบไปชนขอบครับ มีเทคนิคยังไงบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ และสูตรขอสูตรด้วยนะครับกับวิธีกาวใช้สูตรควรพิมตรงไหนอย่างไร

ขับไปไวๆ พอเจอโค้งก็ให้ขึ้นเบรคมือ แล้วหักเลี้ยวพร้อมเลี้ยงความเร็วไว้สูงที่สุด ในขณะนั้นก็พยามยามคุมรถโดยการคุมทิศทางและคันเร่งให้รถไถลไปตามโค้งด้วยความเร็วที่สูง โดยที่ไม่ให้ชนขอบทาง

ลองทำดู นะ

Comment

เบรคมือที่เวลากดแล้วมันจาเป็นภาพช้าๆๆใช่มั๊ยครับแบบสโลๆๆ

Comment

ดริฟ คำนี้ผมได้ยินบ่อย มันคืออะไรครับ ผมยังไม่รู้เลยครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

ผมเล่นมาแล้ว ไม่ชนเลยก็ทําได้ แต่เวลาเล่นผมใช้จอยครับ และใช้เกียร์มือครับ

Comment

เริ่มจากความเร็วน้อยๆเกียร์ต่ำๆไปก่อน หัดไปก่อน

พอเริ่มมั่นใจก็ให้เพิ่มความเร็วสูงขึ้น ทำตาม REP 2 บอก เพราะมันจะได้คะแนนเยอะขึ้น

Comment

เบรคมือที่เวลากดแล้วมันจาเป็นภาพช้าๆๆใช่มั๊ยครับแบบสโลๆๆ
              ไม่ใช่ครับ นั่นมัน speed breaker ครับ เบรกมือ ถ้าไม่ปรับปุ่มก็เป็น spacebar ครับ **อย่ากดค้างนะ รถหมุนติ้วๆ**

Comment

ใช้สายจูนเนอร์สิไม่ง้อเบรกมือผ่อนคันเร่งหน่อยหักโค้งก็ดริฟแล้ว ปรับให้มันoversteerด้วยนะ
                ว๊ากกกกกกกกก เบรกกิ้งดริฟ

Comment

ผมก็สาย จูนเนอร์ เหมือนกันครับ เวลาดริฟนี่มันจิง ๆ แล้วก็เลือกยางเป็น Drift ด้วย แต่ว่าแรก ๆ
                  เวลาเข้าแรง ๆ มันจะส่าย ๆหน่อย แต่พอชินแล้วจะลืนกว่า แต่ว่าจะเอาสวยก็ต้องวัดใจตอนลงเขา
                  มะต้องผ่อนดึงแบรคมืออย่างเดียว ถ้าเข้าใด้ก็สวย ถ้าเข้ามะได้ ตกเหวไปเลย เหอะ

Comment

อ๋อครับ แล้วสายจูนเนอซื้อยังไงครับ

Comment

ก็ไปที่ร้านซื้อคันที่มันเขียนว่าtunner tier 3 2 1อะไรก็ว่าไป
                      ส่วนมากจะเป็นรถขับหลังก็เซ็ตเบรกให้อยู่ล้อหลังแล้วก็ให้มันoversteer(ท้ายปัด)ด้วยนะ

Comment

อย่างนี้พอใช้ได้มั๊ยครับ

Comment

แล้วบอสอันแรกอ่ะครับมั้งน่ะ ที่มันจาให้เราแข่งสนามธรรมดาอันดับแรกแล้วพอชนะแล้วจาไปแข่งคะแนนที่เขา แต่ไม่ใช่ดริฟนะครับ จาผ่านยังไงครับ มันจามีให้แข่งบนเข้ส2รอบใช่ป่ะครับ แล้วรอบสอง พแผมเข้าเส้นใชมันมา 0 อาไรก็ไม่รู้ครับ ทำไห้แพ้ บอสที่มันรถสีเขียวอ่ะ หล่อๆๆซักนิด

Comment

ท่าทางท่านจาไม่ถนัดแนวนี้ละสิ

Comment

ครับ เพิ่งเคยเล่นครับ แล้วมันจาผ่านยังไงครับ

Comment

Working...
                              X