Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ RAM

คือผมมีปัญหาอะคับ คือซื้อ RAM 2GB bus800 มาใหม่อะคับ พอดีผมก็มีแบบนี้อยู่แล้วตัวนึง ซื้อมาเพิ่มตัวนึง แต่เมื่อเสียบไป มันขึ้นว่ามี RAM 3.25GB of Ram อะ ผมดูจากคลิกขวาที่ My com=> Properties อะคับ คือมันต้องไปปรับใน Bios หรือยังไงหรอคับ ช่วยผมที

ปล. 2ตัว เป้น 2GB ทั้ง2ตัวนะคับ จริงๆมันต้อง 4GB ทั้งหมด แต่ขึ้น 3.25GB อะคับ
    ปล2. ขอบคุณนะคับสำหรับทุกคำตอบ

เรื่องปกติของ OS 32-bit

Comment

ปัญหาที่ว่านั้น ปกตินะ ถ้าเห็นครบนะถึงจะผิดปกติ

Comment

เปลี่ยนวินโดว์เป็นแบบ 64 bit คีรับ

Comment

อ่อคับ ขอบคุณมากนะคับ คิดว่ามันผิดปรกติซะอีก เห้นใส่ 2GB ก็ขึ้น 2GB อะคับอันแรก

Comment

ใช้vistaหรือ windows 64bit จะเห็นเต็มครับ

Comment

ปกติแล้วครับ

Comment

Working...
              X