Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดใหม่ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดใหม่ทำไงครับ

เครื่องเดิมการ์ดจอ onboard แต่มี Slot PCI ให้ 1 ช่องจะนำการ์ดจอเก่าที่มีอยู่ใส่ ต้อง install Driver ของการ์ดจอใหม่ที่จะใส่ก่อนแล้วปิดเครื่อง ใส่การ์ดจอ แล้วจึงเปิดเครื่องใช่ไหมครับ
    หรือท่านใดช่วยแนะนำเป็นขั้นตอน ก็ขอบคุณมากเลยครับ ....... รอคำตอบจากท่านผู้รู้ชี้แนะครับ

ขอบคุณ มากสำหรับคำแนะนำทั้งหลายล่วงหน้าครับ

ปิดเครื่อง ถอดปลั๊ก เอาการ์ดจอ ยัดลงไปใน ช่อง PCI เลยครับ ไม่ต้องกดแรงมาก ค่อยๆดันเดี๋ยวก็เข้าครับ

เปิดเครื่องมาดูว่าเครื่อง เจอ hw ไหม ถ้าเจอก็ ลง ไดร์เอวรื restart เป็นอันเรียบร้อย

Comment

เฮ้ย .... !!! เสียบการ์ดเข้าไปก่อนสิ แล้วลงไดร์เวอร์ ลงก่อนได้ไงครับ

ตามนี้ครับ ปิดเครื่อง เสียบการ์ด เปิดเครื่อง ลงไดร์เวอร์ รีสตาร์ ... ~ เอวัง

Comment

Comment

.......
          Last edited by sexmancom; 8 May 2009, 11:43:43.

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมาก .... ลองแล้วใช้ได้ครับ

Comment

อืม จดๆๆๆๆๆๆ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                X