Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

Spec : ปัจจุบ้น
    CPU : I7 3770 @3.40GHz
    MD : Asus P8Z77-V LX
    RM : Kingston DDR3 8GB - 4GB x2
    GPU : Gigabyte GTX 680oc edition
    SUP: Raider RA 650w
    จอ Full hd

งบ 20-30k เน้นเล่นเกม อยากเล่นเกมใหม่ๆลื่นๆ ควรอัพตัวไหนบ้างครับ หรือ เก็บซื้อเครื่องใหม่ไปเลยดีครับ

ยังแรงอยู่เลย เกมไหนไม่ลื่นครับนี่

ถ้าจะเพิ่มคงมีแค่ SSD RAM การ์ดจอ

Comment

Originally posted by icealive View Post
      ยังแรงอยู่เลย เกมไหนไม่ลื่นครับนี่

ถ้าจะเพิ่มคงมีแค่ SSD RAM การ์ดจอ
      แรมมีแนะนำไหมครับอยากได้สัก 16Gb

การ์ดจอ ถ้าใส่เป็น 1070 ต้องเปลี่ยนอะไร หรือ เพิ่มอะไรไหมครับ

Comment

RAM Kingston เหมือนเดิมก็ได้ครับ 16 GB ก็เหลือๆแล้ว น่าจะ 2 พันกว่าบาท ค้นมือ 2 แถวนี้ก็ได้ ประหยัดดี

ถ้ายังไม่มี SSD ใส่ SSD ก่อนอันดับแรกเลย เพื่อความลื่นปลื๊ด 250 GB ซัก 3 พัน

การ์ดจอ 1070 นี่แพงจัด น่าจะซัก 20k

ถ้าไม่รีบ อยากให้รอ 20XX เพราะ 680 ก็ยังพอไหว ถ้าเล่น 1080p 60hz

งบเหลืออัพจอ 144hz ไว้รอก่อนก็ได้ แล้วรอสอย 2060 หรือ 2070 ตอนราคาเปิดตัวที่มันปกติๆหน่อย

หรือถ้าไม่คิดจะเล่น จอ Refresh Rate สูงๆ และรอการ์ดจอได้ เปลี่ยนบอร์ด อัพ CPU GEN 8 เลย ขายของเก่า ก็ได้อยู่

แต่ถ้ารีบ รอไม่ไหว จะเล่นเกม AAA ปรับสุด ภาพสวยๆ ถอย 1070 มาก็ได้ไม่ว่ากัน

ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่ม 650w ก็ไหว รวม แรม กับ SSD ก็อยู่ในงบพอดี

3770 เล่นเกม AAA ที่ 60hz ได้อีกหลายปีเลย

Comment

หาของแรง

Comment

Originally posted by icealive View Post
            RAM Kingston เหมือนเดิมก็ได้ครับ 16 GB ก็เหลือๆแล้ว น่าจะ 2 พันกว่าบาท ค้นมือ 2 แถวนี้ก็ได้ ประหยัดดี

ถ้ายังไม่มี SSD ใส่ SSD ก่อนอันดับแรกเลย เพื่อความลื่นปลื๊ด 250 GB ซัก 3 พัน

การ์ดจอ 1070 นี่แพงจัด น่าจะซัก 20k

ถ้าไม่รีบ อยากให้รอ 20XX เพราะ 680 ก็ยังพอไหว ถ้าเล่น 1080p 60hz

งบเหลืออัพจอ 144hz ไว้รอก่อนก็ได้ แล้วรอสอย 2060 หรือ 2070 ตอนราคาเปิดตัวที่มันปกติๆหน่อย

หรือถ้าไม่คิดจะเล่น จอ Refresh Rate สูงๆ และรอการ์ดจอได้ เปลี่ยนบอร์ด อัพ CPU GEN 8 เลย ขายของเก่า ก็ได้อยู่

แต่ถ้ารีบ รอไม่ไหว จะเล่นเกม AAA ปรับสุด ภาพสวยๆ ถอย 1070 มาก็ได้ไม่ว่ากัน

ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่ม 650w ก็ไหว รวม แรม กับ SSD ก็อยู่ในงบพอดี

3770 เล่นเกม AAA ที่ 60hz ได้อีกหลายปีเลย
            ขอบคุณครับ นั้นรอ 20xx ดีกว่าครับใจก็ไม่รีบ เก็บเงินอีกสักหน่อยถอย จอ 144hz แรม ssd ใหม่พร้อมกันเลยตามนั้นครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X