Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินใหม่แล้วไดร์Dหาย ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินใหม่แล้วไดร์Dหาย ช่วยทีครับ

ลงวินโดว์XPใหม่ครับ แล้วไดร์Dหายไปครับ
    ในนั้นมีข้อมูล รูปถ่ายลูกสาวด้วยครับ
    จะทำยังไงดีครับ มีรูปเยอะแยะเลย
    รบกวนแนะนำทีครับ ใจคอไม่ดีเลยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แน่ใจว่าไม่ได้เผลอฟอร์แมตนะ ง่ายสุดคือลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นดูครับ

Comment

ลอง คลิกขวา my computer เลือก manage >Disk management
      แล้วลองดูด้านขวาว่ายังมีไดร์ D อยู่หรือเปล่า ถ้าไม่มีผมว่าคุณ Format ไปแล้วล่ะ

Comment

เคยเป็นกับ WD Green ครับอาการนี้ ลองใช้โปรแกรม MiniTool Partition Wizard ไส่ Label : D ใหม่

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1567123

Comment

Active: มันใน Manage: Disk Manager : แล้วยังครับ ถ้ายังเห็นอยู่

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับ active เลย

Comment

ไดร์Dหายไปเลยครับ สงสัยเผลอกดฟอแมตไปแล้ว
                ทำไงดีครับ

Comment

อย่าพึ่งไปลงโปรแกรมอะไรทับนะครับ ย้ำเลยนะ แล้วก็ใช้แผ่น Hiren Boot มันจะมีโปรแกรมกู้ข้อมูลหลายตัวเลย ลองดูนะครับ ผมก็เคย ได้กลับมา 100%

Comment

ผมกก็เคยกู้นะครับ กลับมาครบมั่ง ไม่ครบมั่ง ต้องทำใจอย่างเดียวครับ

Comment

Working...
                    X