Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ถ้าใส่เหมือนกัน 2 ตัวเป็นไรมั้ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ถ้าใส่เหมือนกัน 2 ตัวเป็นไรมั้ย ?

อยากได้ DVD-RW อีกตัวนึงมาไรท์แผ่นอะ แต่มีตัว Asus Lightscribe S-ATA อยู่แล้วถ้าซื้อ ตัวเดียวกัน รุ่นเดียวกันมาใส่ เวลาจะไรท์แผ่น มันจะเป็นไรมะคับ

ปล. พอดีอยากได้ port S-ATA อะ มีรุ่นอื่นนอกจากมีมั้ยอะ ที่เป็น DVD-RW แต่เป็น port S-ATA มะใช่ IDE

EDIT >> ตรง Current Recorder : ที่ให้เลือก เครื่องไรท์ มันจะมองเป็นตัวเดียวกัน หรือแยกอะ

แยก >> F : Asus DRW 160P83S , G : Asus DRW 160P83S << มันจะเป็นอย่างงี้ปะครับ มองแยก แต่รุ่นเดียวกัน ? ผมคิดถูกป่าวเนี่ย มะกล้าเสี่ยงซื้อ
    Last edited by virgo; 8 Jul 2007, 19:42:47.

ผมว่าดีออก ดูเป็นระเบียบดี

Comment

ใส่ได้ครับ แค่ bios ที่บอร์ด DVD-RW เป็นตัวเดียวกัน แต่ SN มันก็ยังคนละเลข จงงงแค่ตอน copy แหละเพราะมันจะเห็นเป็นชื่อเดียวกัน

Comment

Originally posted by AsoonComs View Post
        ใส่ได้ครับ แค่ bios ที่บอร์ด DVD-RW เป็นตัวเดียวกัน แต่ SN มันก็ยังคนละเลข จงงงแค่ตอน copy แหละเพราะมันจะเห็นเป็นชื่อเดียวกัน
        น่าจะดูจากชื่อ Drive ได้นะครับ เช่น D: E:

Comment

อ่าครับ ขอบคุณมาก ^^

Comment

ผมก้อใช้อยุเหมือนกาน ASUS Lightscribe Quietrack SATA สองตัว แรกๆจางงตอนเลือกไดร์ฟหละคับแต่ตอนนี้ชินแล้วเพราะจำได้ว่าตัวบนตัวล่างไดร์ฟอะไร

Comment

Working...
            X