Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Seagate 1 TB กับ WD Black & RED ตัวไหนเหมาะกับการใช้งานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Seagate 1 TB กับ WD Black & RED ตัวไหนเหมาะกับการใช้งานครับ

ผมทำ เครื่อง Home Server เดิมทีใช้ Seagate 160gb ทำ Raid 1
    ตอนนี้ เหมือนว่าเจ้า Hdd เก่า 2 ลูกนี้อาการไม่ค่อยจะดีครับ
    เลยอยากจะเปลื่ยนใหม่ มองๆไปก็มี Seagate กับ WD แต่เห็น WD มีหลายรุ่นดูรุ่น Black กับ RED

เครื่องเปิดใช้งาน 24 ชั่วโมง มีปิดเครื่องวันอาทิตย์บ้างเดือนละ 1-2 ครั้ง
    ใช้งานแชร์ไฟล์+โปรแกรมบัญชี+เว็บ Application
    รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Black กับ RED เหมาะทั้ง 2 ตัวละ

แต่ red ช้ากว่า วิ่งแค่ 5400 รอบ

ิblack ถึก ทน ดำ +ประกัน

Comment

Working...
    X