Announcement

Collapse
No announcement yet.

StreetFighter IV FameRateตกฮวบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• StreetFighter IV FameRateตกฮวบ

StreetFighter IV FameRateตกฮวบเลยครับเล่นๆอยู่ดีๆจาก60เหลือ20กว่าๆไปดูในBenchmarkของเกมข้างหลังการ์ดจอเขียนแรมแต่มันวงเล็บไว้(110/512)

เปิด V-sync รึป่าวล่ะครับ ถ้าเปิดก็ลองปิดดู แล้วเทสว่ามันยังตกอยู่มั้ย
    Last edited by darkfox; 2 Aug 2009, 09:54:21.

Comment

ตกเหมือนเดิมอ่ะคับ

Comment

System เครื่องมีไรมั้ง

Comment

แล้วพิได้ตัวละครลับมาจะเซพไงอ่ะคับ

Comment

มันเซพเองอ่ะป่าวไม่แน่ใจครับ หุหุ

Comment

ที่บ้านใช้
              AMD X2 4200+
              GIGABYTE 9500GT DDR3 512MB Zalman
              Ram2Gb

ตกอีกแล้วงงมากๆ

Comment

ตกตอนเทสหรือตกตอนเล่นครับ ตอนเทสนี่มันเอ๋อๆนะเชื่อไม่ค่อยได้
                ทางที่ดีเปิดshow fps แล้วเข้าเล่นจริงๆดีกว่า
                ผมเล่นจนปลดล็อกบอสใหญ่มาได้แล้วเมื่อวาน เลยครื้มอกครื้มใจอยากพักผ่อนดูภาพตอนเทสดีกว่า
                กดเทสไปตกเหลือ25 ทั้งๆที่ปกติเล่นอยู่ที่58-60

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                  ตกตอนเทสหรือตกตอนเล่นครับ ตอนเทสนี่มันเอ๋อๆนะเชื่อไม่ค่อยได้
                  ทางที่ดีเปิดshow fps แล้วเข้าเล่นจริงๆดีกว่า
                  ผมเล่นจนปลดล็อกบอสใหญ่มาได้แล้วเมื่อวาน เลยครื้มอกครื้มใจอยากพักผ่อนดูภาพตอนเทสดีกว่า
                  กดเทสไปตกเหลือ25 ทั้งๆที่ปกติเล่นอยู่ที่58-60
                  ก็ตกตอนเล่นแหละคับกดโชว์ด้วย

Comment

ปัญหาครอบจักรวาลครับแบบนี้ อาการอย่างท่านuserต้องเป็นคนเช็คเองก่อนเบื้องต้น แต่ยังไงผมก็แนะนำ

ให้ไปโหลดgpu-z และ cpu-z มาดู ว่าvgaทำงานได้อย่างถูกต้องหรือเปล่า ค่าต่างๆตรงกับสเป็ค

เริ่มต้นที่ให้มาไหม เช็คpci-eว่าวิ่งครบx16หรือเปล่า และตรวจสอบค่าgpuclock memclock bus

ramบนvga ว่ามีเว้ามีแหว่งไปไหม ถ้าทุกอย่างครบถ้วนเพอร์เฟ็ค ก็ตัดปัญหาในส่วนvgaแล้วไปเช็คส่วนอื่นต่อ

Comment

ผมก็เป็นนะครับ fps ตอนเข้าเล่นก็โชว์ไม่ต่ำกว่า 40
                      แต่ทำไมมันหน่วงๆกระตุกๆเหมือนภาพ slow motion ก็ไม่รู้

Comment

ปิด bg ดิ ลื่นหัวทิ่ม

Comment

Working...
                        X