Announcement

Collapse
No announcement yet.

๊Update ! Spectre/Meltdown fixed สำหรับ Core i7 3960X + ASUS RAMPAGE IV EXTREME

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ๊Update ! Spectre/Meltdown fixed สำหรับ Core i7 3960X + ASUS RAMPAGE IV EXTREME

มีของดีมากแจก เพื่อนๆ คอความแรงรุ่นเก่า จากอดีตประธานกลุ่มบ้านเลขที่ 2011 สมาชิกยังมีเหลือไหมครับเนี่ย

ASUS RAMPAGE IV EXTREME ราชาแห่ง X79 กลับมาอีกแล้วพร้อมการแก้ไขปัญหา Spectre/Meltdown เรียบร้อยซาบลาบแล้วพี่น้อง

หลังจากอินเทลได้ออกชุด Production Microcode ล่าสุดเมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2561 ที่ผ่าน CPU ตระกูล Sandy Bridge E ทุกรุ่นได้ microcode ใหม่
    รุ่น 0713 และ Ivy Bridge E ได้รุ่น 0x1F เพื่อแก้ไขปัญหา Spectre CVE-2017-5715/5753/5754 ที่เป็นที่รบกวนจิตใจของทุกๆ ท่าน ตอนนี้กระผม
    ได้ Modified BIOS รุ่นล่าสุด สำหรับ ASUS RAMPAGE IV EXTREME Version 4901 ใหม่พร้อมเพิ่มเติมความแรงด้วย

+ Update Microcode to 0713 protect against Spectre and Meltdown
    + Update SATA OROM to 15.1.0.2525 support NVME SSD on PCI add on
    + Update LAN Legacy ROM to lastest
    + Update ASMedia 106X to 0.95.1

๋็และนี่คือหน้าตาของ UEFI BIOS ที่ได้รับการอัพเดต Microcode Patch 0713 แล้ว .

แรงสะใจปลอดภัยด้วย 0713 Microcode กันล้าว!

วิ่งดี กินไฟน้อยบน Windows 10 FCU Version 1709 16299.251

หมดปัญหา Spectre /Meltdown สำหรับราชาแห่ง Sandy Bridge E Core i7 3960X แล้ว

กดชมผลเทสสบายๆ ::

ปลอดภัย 100% จาก Spectre และ Meltdown

ลิงค์ดาวน์โหลด R4E.CAP กรุณาใช้วิธี ASUS USB Flashback เพื่ออัพเดตเด้อ สมาซิกบ้านเลขที่ 2011 ทุกท่าน ยังอยู่กันกี่คนเนี่ย ของดีจากประธานเด้อครับเด้อ
    https://drive.google.com/file/d/1fk-...ew?usp=sharing

MADE IN SISAKET THAILAND (C)2018 COMLOW
    Last edited by Comlow; 9 Mar 2018, 14:46:35.

ใช้ Asrock x79 extreme 3 จะมีบุญได้อัพบ้างไหมครับท่านปาทานนนนน

Comment

จะพยายามลองทำให้นะครับผม แต่ไม่แน่ใจว่า ASROCK จะใช้วิธี Flash Back เหมือน ASUS ได้ไหมนะครับ รอนิดนึงครับผม ท่าน Hangger

Comment

Originally posted by Comlow View Post
        จะพยายามลองทำให้นะครับผม แต่ไม่แน่ใจว่า ASROCK จะใช้วิธี Flash Back เหมือน ASUS ได้ไหมนะครับ รอนิดนึงครับผม ท่าน Hangger

Comment

มีของ 1155 บ้างไหมน้อออ [Z77 Extreme4]

Comment

ของ intel dx79si ยังไม่มีเลยครับ

Comment

แจ่มเบย

Comment

ตามๆๆ รอใจดีทำให้ครับ

Comment

ผมก็หวังเช่นกัน (Z97)

Comment

X99-duluxeใช้งานเป็นตัวหลักยังไม่ออกUpdate CPU Microcodeเลย แต่Gig-X99-UD4(สำรอง) ออกUpdate CPU Microcodeมาแล้ว

https://newsroom.intel.com/wp-conten...e-guidance.pdf
                    Last edited by lookdook; 12 Mar 2018, 11:14:08.

Comment

สำหรับท่าน Hangger ลอง BIOS 2.90A BETA จากทางผู้ผลิตนะครับ ส่วนบอร์ด DX79SI ของท่าน sunzero47 ตอนนี้ยังไม่มี BIOS ล่าสุดเลยครับผม

https://www.asrock.com/MB/Intel/X79%...index.asp#BIOS

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                        สำหรับท่าน Hangger ลอง BIOS 2.90A BETA จากทางผู้ผลิตนะครับ ส่วนบอร์ด DX79SI ของท่าน sunzero47 ตอนนี้ยังไม่มี BIOS ล่าสุดเลยครับผม

https://www.asrock.com/MB/Intel/X79%...index.asp#BIOS
                        ขอบคุณครับท่านปาทานน

Comment

ไม่เป็นไรคับ

Comment

Fixed แล้วประสิทธิภาพ CPU จะลดลงจากปกติแบบที่มีการ Fixed ก่อนหน้านี้หรือเปล่า เพราะน่าจะเป็นสถาปัตยกรรมเดิม ยกเว้นออกแบสถาปัตยกรรมใหม่ที่แก้ bug ตัวนี้ได้โดยไม่ลดประสิทธิภาพ CPU

Comment

ต้องลองดูคับ

Comment

Working...
                              X