Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับอยากลง OS X บน PC ทำไงบ้างครับ โหลดไฟล์มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับอยากลง OS X บน PC ทำไงบ้างครับ โหลดไฟล์มาแล้ว

ผมอยากไลค์ใส่แผ่น DVD 8.5 GB ได้ไหมครับ แต่มีปัญหา คือ จำเป็นต้องอัดข้อมูลลง USB ของ unibeast ไหมครับ ลืมบอกไปครับ OS X 10.11 ครับ
    อยากได้วิธีลงด้วยครับ

บอกได้คำเดียวว่า "" ต้องเรียนรู้เยอะมาก ""

และขอเตือนว่า "" นรก กำลังรอท่านอยู่ ""

โชคดีครับ สู้ๆ

Comment

มันต้องเริ่มตั้งแต่เลือก Hardware เลยนะครับ

เคยลง 10.8 เล่นๆ ทีนึงกับ Z87/I3-4130 ลงรอบเดียว เข้าหน้า desktop ใช้งานได้เลย
      แต่ตอนนั้นไม่มีโปรแกรมอื่นๆ ลง ก็เลยลบทิ้งลง Windows ใช้งานต่อ

พอหาโหลดโปรแกรม osx อื่นๆ มาไว้ประมาณนึง แต่ลงใหม่กับ H/W คนละชุด (ชุดเก่าขายทิ้งแล้ว) ทั้งๆ ที่แผ่นลงก็แผ่นเดิม, ลงแบบเดิมกลับลงไม่ได้

ทำไปทำมา ก็ล้มเลิก เพราะถึงลงแล้วก็ไม่ได้อยากจะใช้แบบจริงจังอยู่ดี (ไม่มีแรงบันดาลใจ + ไม่มีเหตุจำเป็นต้องใช้)

แต่จริงๆ แนะนำให้ท่าน จขกท. ไปตั้งกระทูใหม่ให้ถูกห้องดีกว่า จะได้มีคนมาตอบให้ถูกเรื่อง

ห้อง: Mac Zone
      พูดคุยสนทนาภาษาคนรัก MAC (Apple)
      http://www.overclockzone.com/forums/...hp/55-Mac-Zone

Comment

Working...
      X