Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ใช้ Asus Essence STX ใช้ลำโพงอะไร เหมาะสุดคับ งบซักไม่เกิน15K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ใช้ Asus Essence STX ใช้ลำโพงอะไร เหมาะสุดคับ งบซักไม่เกิน15K

รบกวนแนะนำ ทีนะคับ
    ฟังเพลง 80
    ดูหนัง 20

ขอเป็น 2.1
    ฟังแนว Pop / Hiphop นิดๆ ส่วนใหญ่จะฟัง Pop
    Rockก็ฟังคับ
    pop 70
    hiphop 20
    Rock 10

ตอนนี้ เล็งๆ ไว้ก็มี
    Bose C3 s2
    พอดีตอนนี้ใช้ มินิไฮฟาย ของโซนี่ อยู่ อยากจะเปลี่ยน
    จะเอา Z-5500 มาต่อ S/p Dif เค้าว่า ไม่เหมาะ ไม่คุ้ม
    ก็เลย ถามกันตรงนี้แล้วกัน
    Last edited by noobeer1; 6 Aug 2009, 20:51:08.

ไม่มีใครแนะนำเลยหร๋อคับ-*-

Comment

เน้นฟังเพลงลองดูเป็นลำโพงบ้านไปเลยมั๊ยคับ

งบ 15K พอที่จะซื้อชุด Amp + ลำโพงดีๆ ได้เลย

ส่วนยี่ห้อไหน รุ่นไหนนั้นรอทั่นต่อไปมาตอบคับ

Comment

Altec mx5021

klipsch gmx2.1

klipsch Promedia 2.1 THX

Bose c3

Microlab h-200 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=470998

รีวิวฉาบฉวยhttp://web.me.com/kris.a/Kriss_Site/...%E0%B8%A7.html

เซิร์ชหารีวิว พอเป็นแนวทาง แล้วก็ไปไปฟังดูอีกทีครับ

...

Comment

Originally posted by sierra View Post
          เน้นฟังเพลงลองดูเป็นลำโพงบ้านไปเลยมั๊ยคับ

งบ 15K พอที่จะซื้อชุด Amp + ลำโพงดีๆ ได้เลย

ส่วนยี่ห้อไหน รุ่นไหนนั้นรอทั่นต่อไปมาตอบคับ
          ลำโพงบ้านก็ เล็งไว้ Bose 301 อะคับ ลำโพงวางหิ้ง มันก็ 13-17เค ไปแล้ววว
          แอมอีกตัว ก็ 22เค

สายสัญญาณ สายลำโพงอีก 30เค พอดีแหละคับ

ไม่ไหว
          อิอิ

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
            Altec mx5021

Bose c3

Microlab h-200 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=470998

รีวิวฉาบฉวยhttp://web.me.com/kris.a/Kriss_Site/...%E0%B8%A7.html

เซิร์ชหารีวิว พอเป็นแนวทาง แล้วก็ไปไปฟังดูอีกทีครับ

...
            จิงๆแล้ว ก็โดนใจอยู่นะคับ
            เห็นว่าเลิกไปผลิตไปแล้ว GMX หน่ะคับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

จิงๆ ชอบ Bose C3 หน่ะคับ
            ยังไงก็ขอบคุณนะคับ

Comment

ซื้อแอมป์ 10000 กับลำโพงบ้าน 5000

Comment

Originally posted by IIM View Post
                ซื้อแอมป์ 10000 กับลำโพงบ้าน 5000
                ฮ่าๆ ผมดันไปมอง ลำโพง 17000 แค่นี้ก็หมดแล้ว ฮ่าๆ
                หาต่อไปๆ

Comment

Amp Onkyo 9155 ตัวละ 9000บาท
                  SPK Mordaunt-Short Canival 2 คู่ละ 5000บาท
                  เหลืออีก 1000บาท ไว้ซื้อสายลำโพง กะ สายสัญญาณ ใช้พวก Canare ไม่น่าจะเกินงบ
                  เสียงจะนุ่มๆใสๆเบสพอมี ไม่สด ฟังเรื่อยๆไม่ล้าหู

ถ้าชอบตุ๊บตั๊บก็พ่วง Sub Mordaunt-Short Canival 9 ลูกละ 9600บาท เข้าไปได้ในภายหลัง

Comment

Originally posted by JO View Post
                    Amp Onkyo 9155 ตัวละ 9000บาท
                    SPK Mordaunt-Short Canival 2 คู่ละ 5000บาท
                    เหลืออีก 1000บาท ไว้ซื้อสายลำโพง กะ สายสัญญาณ ใช้พวก Canare ไม่น่าจะเกินงบ
                    เสียงจะนุ่มๆใสๆเบสพอมี ไม่สด ฟังเรื่อยๆไม่ล้าหู

ถ้าชอบตุ๊บตั๊บก็พ่วง Sub Mordaunt-Short Canival 9 ลูกละ 9600บาท เข้าไปได้ในภายหลัง
                    อินเทอเกรด แอมป์ พ่วง ซัฟ อีกลูกได้ ด้วยหร๋อคับ พอดีผมไม่รู้
                    ไม่เคยเล่นเครื่องเสียงบ้านอะคับ

ปกติ จะเป็น 2.0
                    ถ้าใส่ซัฟ ไปอีก 1ลูก ก็เป็น 2.1

ด้ายด้วยหร๋อคับ เจ๋งงงง ผมจะได้ ลองเครื่องเสียบ้านกะเค้าซักที ของพ่อมีแต่มันเก่ามากมาย

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                      อินเทอเกรด แอมป์ พ่วง ซัฟ อีกลูกได้ ด้วยหร๋อคับ พอดีผมไม่รู้
                      ไม่เคยเล่นเครื่องเสียงบ้านอะคับ

ปกติ จะเป็น 2.0
                      ถ้าใส่ซัฟ ไปอีก 1ลูก ก็เป็น 2.1

ด้ายด้วยหร๋อคับ เจ๋งงงง ผมจะได้ ลองเครื่องเสียบ้านกะเค้าซักที ของพ่อมีแต่มันเก่ามากมาย
                      งบบานไปอีกเยอะเลยนะคับถ้าเล่นเครื่องเสียงบ้านอะ ถ้าใช้กับคอมอย่างเดียวผมว่าใช้ลำโพงคอมเซ็ทเดียวเลยดีกว่า ส่วนตัวผมชอบ razer mako น่าลองดี แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนอะ
                      Last edited by i-[BuFF]; 30 Sep 2009, 20:19:42.

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                        งบบานไปอีกเยอะเลยนะคับถ้าเล่นเครื่องเสียงบ้านอะ ถ้าใช้กับคอมอย่างเดียวผมว่าใช้ลำโพงคอมเซ็ทเดียวเลยดีกว่า ส่วนตัวผมชอบ razer mako น่าลองดี แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนอะ
                        พอดี ช่วง สงกราน ปีใหม่ เพื่อนชอบ เอาลำโพงคอมผมไป เปิด เลย จะเอาเครื่องเสียงบ้านดีกว่า

Comment

พ่วงได้ครับและสามารถใช้ Volume ที่ Int.Amp Control Sub ได้เลยแต่มี 2เงื่อนไขคือ
                          1.ถ้า Int.Amp มี Pre-Out จะพ่วง Active Sub ได้ทุกรุ่นส่วนใหญ่ Int.Amp ที่มีช่องนี้จะเป็นกลางๆหน่อย
                          2.ถ้า Int.Amp ไม่มี Pre-Out ต้องซื้อ Active Sub ที่มี High-Level Input ซึ่งส่วนใหญ่รุ่นที่ราคา 8000บาทขึ้นไปก็มีช่องนี้หมดแล้วอะครับตามรูป

Comment

ถ้าจะเอาไปอัดแข่งชาวบ้านสงกรานต์ ปีใหม่ แนะนำวางพื้นครับเบสจะดีกว่าวางหิ้งเยอะพอควรและแนะนำเป็นของ Yamaha ด้วยเปิดได้ดังกว่ายี้ห้ออื่นในราคาไล่ๆกัน (แต่เวลาเอามาใช้กะคอมคงลำบากหน้าดู)

Int.amp Yamaha AX-397 ราคา 9900บาท
                            ลำโพงวางพื้น Yamaha NS-50F ราคา 7700บาท

ถ้าไม่ตุ๊บตั๊บพอก็ไปถอย Sub Yamaha SW-315 ราคา 11900บาท มาพ่วงช่อง High-Level อีกทีรับรองตุ๊บตั๊บสมใจและเปิดอัดแข่งชาวบ้านได้ในงบไม่แพงมาก

Comment

jamo i300 .......the best choice

Comment

Working...
                              X