Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HDD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HDD หน่อยครับ

อยากถามว่าตัว SEAGATE 500GB 7200.11 AS / SATA II / 32MB NCQ Gamers 2150 มันมีปัญหาจริงป่าวอ่ะครับ
    พอดีจะซื้อ HDD ใหม่เพิ่มอ่ะครับ
    แล้ว WESTERN DIGITAL 640GB WD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ 2450
    ตัวนี้ดีไหมครับ พอดีไม่เคยใช้ยี้ห้อนี้อ่ะครับใช้แต่ seagate ตั้งแต่คอมเครื่องแรกในชีวิตเลยอ่าคร๊าบบ..รักเดียวใจเดียว >o<

ถามอีกอย่างครับ 32 mb กับ 16 mb ความเร็วต่างกันเยอะไหมครับ
    รึว่าแทบจะไม่ต่างกันเลย จะได้ตัดสินใจถูกครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับที่ช่วยตอบ - -'

ได้ยินช่างตามร้านดังในพันทิพบอกมาอ่าครับว่าตั้งแต่ก่อนปีใหม่เป็นต้นมามีคนเอา SEAGATE 500GB มาเคลมกันบ่อยมากเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกันครับ

Comment

ผม ว่า seagate เดี่ยวนี้มีปัญหาบ่อยมาก ผม มีสองตัว ตัวเก่าเสีย ส่งเคลม ไปซื้อตัวใหม่ พอ ตัวเก่ากลับมา กะว่าใส่สองตัว กลายเป็นว่าตัวใหม่ไปครับ เพิ่งซื้อมาเอง เมื่อก่อน seagate ไม่ค่อยมีน๊ะปัญหาแบบนี้ แต่เดียวนี้ มากมาย

Comment

งั้นผมซื้อ WESTERN DIGITAL 640GB WD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ 2450 ดีกว่า

ขอบคุงงับ

Comment

Working...
        X