Announcement

Collapse
No announcement yet.

Clock Athlon64 X2 3000 (940)คู่กับบอร์ดอะไรแจ่มที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Clock Athlon64 X2 3000 (940)คู่กับบอร์ดอะไรแจ่มที่สุดครับ

Athlon64 3000 (940)คู่กับบอร์ดและแรม อะไรแจ่มที่สุดครับ(ไม่แพงด้วยนะครับ)
    ทีแรกว่าจะซื้อX2 แต่คำนวนดูแล้วไม่น่าจะคุ้มเพราะจะเอามาเพิ่มในร้านเกมส์
    เลยเปลี่ยนใจมา CLock Athlon64 3000 (940) ดีกว่า
    ยังรบกวนขอคำแนะนำจากเซียนทั้งหลายด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ขอโทษครับ พิมพิด ง่ะ

ขอแก้ เป็น Athlon64 3000 (940) ครับ ม่ายช่ายX2 นะคร้าบบบบบ
    Last edited by owen007; 16 Oct 2006, 15:23:04.

ผมก็งงอยู่ดีครับ ตกลง เอา athorn 64 3000+ AM2 หรือ x2 ครับ คำถามมันงงๆ นะครับ

Comment

ถ้าเน้นถูก+คุ้ม ก็ as rock เลยคับ รุ่นที่เปน micro atx กาดจอออนบอร์ด เล่นเกมออนไรได้แทบทุกเกมคับ แต่อยากเล่งหนักๆก็ซื้อ กาดจอมาใส่คับ รองรับ pciX and duo ram คับ ใช้ชิบ
      NF6001

Comment

เอาอันนี้ไปดูแล้วกันครับ ทุกรุ่นของ am2

Comment

คุณ wikorn ครับ
          รบกวนช่วยแนะนำละเอียดๆหน่อยนะครับ
          ใช้คู่กับบอร์ดและแรมอะไรดี
          และต้องClock ยังไงบ้าง
          ขอบคุณครับ

Comment

แล้วตกลงเอาตัวใหนละครับ
            หรือเอางี้ มีตัง เท่าไร และในงบนั้นอยากได้อะไรบ้าง แล้วเอาเครื่องไปใช้งานด้านใหนครับ

Comment

CPU Athlon64 (940) 3000+หรือ3200+
              MB ไม่เกิน 3500
              แรม 512

รบกวนด้วยนะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

เพราะจะเอามาเพิ่มในร้านเกมส์
                ผมลืมไป ครับ ร้นเกมส์ นะ
                CPU SEMPRON 2800+ ครับพอแล้วครับ 1700ได้มั้ง ราคามันอยู๋ที่ว่าซื้อที่ใหนนะ
                บอร์ด ASROCK AM2NF6-VSTA ครับ
                แรม ถ้าเอาแค่ 512 ให้ใช้ เป็น 256x2 ครับ IPQ หรือ ROX ก็ได้ ไม่แพงครับ DDR 533 ก็พอ
                แต่ถ้าเป็นร้านเกมส์เน้น ๆ ให้ใช้แรมมากหน่อย 1G หรือ การ์ดจอดีหน่อยครับ GF7300GT ก็ได้ครับ

Comment

จริงๆแล้วชุดก่อนหน้านี้เมื่อประมาณ ปลายปีก่อน ผมก็เปลี่ยนมาเป็น
                  Sempron64 2500+ Asus K8n
                  แต่ก็ยังมีอีกบางเครื่องที่ยังไม่ได้เปลี่ยน ยังเป็น Duron อยู่เลยซึ่งก็คือเครื่องที่มาถามวันนี้นะครับ
                  มาดูแรกๆเห็นคน ใช้ Athlon64 กันเยอะก็เลยอยากจะลองนะครับ
                  แต่ตอนนี้กลับมาใช้ Sempron64 ดีกว่า ประหยัดดีครับ

งั้นตอนนี้ก็รบกวนถามเกี่ยวกับ Sempron64 หน่อยนะครับว่า Sempron64 SOCKET 754 กับ SOCKET 940 ต่างกันยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แต่ แรม DDR 2 ครับ กับบอร์ด DDR2 ที่มีฟั่งชั้นมากขึ้นนิดหน่อยครับ แต่ราคามันไม่หนีกันมากแต่หลักร้อยเอง AM2 เลยก็ได้ครับ

Comment

ตอนนี้จับทิศได้แล้วครับ เอา SEMPRON 2800+นี่แหล่ะ
                      ตกลงคู่กับASROCK AM2NF6-VSTA ดีที่สุดหรือยังครับ เพิ่มอีกนิดแล้วไปใช้ Asus จะClock ได้ดีกว่าไหมครับ (ชอบ Asus เล็กน้อยน่ะครับ)
                      ถ้าฟันธงจับคู่ให้ได้แล้ว
                      รบกวนบอกวิธีการ overclock ให้ด้วยนะครับ ว่าต้องตั้งค่าอะไรเท่าไหร่บ้าง
                      ขอบคุณครับ

Comment

ไอ้ ASUS ที่จะเพิ่มนิดหน่อยนี่ M2N-MV ปะ ถ้าใช้ละก็ ตัวนี้ฮืดจับถ้าจะ OC ครับ ไฟ CPU ก็เพิ่มไม่ได้ HTT ก็ ไม่รู้ลงอย่างไร ปรับ ไม่ค่อยละเอียดนะ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

รบกวนบอกการตั้งค่าต่างๆให้หน่อยได้ไหมครับว่าต้องตั้งเท่าไหร่บ้าง
                            CPU SEMPRON 2800+
                            บอร์ด ASROCK AM2NF6-VSTA

ขอบคุณครับ

Comment

ยังไม่เคยลองครับ ดูในเวปซิครับ มีคนเอาชุดนี้ลากแล้ว ได้ไกลพอสมควรเลย

Comment

Working...
                              X