Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นที่ psu หรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นที่ psu หรือปล่าว

ตอนแรกผมใช้ psu ธรรมดา ไฟ 12 v@ 11.46 3.3v@3.20 5.0v@4.6
    ผมเลยเปลี่ยน psu ใหม่ ตอนนี้ 12v@11.89 5v@4.9 3.3v@3.27 แต่ปรากฏว่าจาก oc 2.6 ได้เปลี่ยน psu เส็ด จอฟ้าเลยครับวิ่งที่ 2.6 ไม่ได้เลยเป็นเพราะอะไรกันแน่ครับ
    athlon 3000+
    a8n5x
    g skill hz 2 gb
    winfast 6800gs
    อีกอย่างผมกำลังคิดจะเปลี่ยน mb ไปใช้ dfi lp ultra d มันจะช่วยให้วิ่งได้ไกลกว่านี้ป่าวครับ

พาวเวอของอะไรหว่า

ลองยืมพาวเวอวัตน์เต็มของเพื่อนมาใช้ดู ถ้ายังจ่ายไฟเหมือนเดิม บอดมันเดซ็นเซอเพี้ยนแล้ว
    ลองแฟรชเวอชั่นอื่นดู

ถ้าจะใช้ DFI กับพาวเวอที่จ่ายไฟแบบนี้ ผมว่าไม่รุ่งนะ
    บอด DFI กินไฟจุกว่าบอดทั่วไปนะ เรื่องจริงๆ
    ไบออสมันไม่เพี้ยน แต่ทันกินไฟ

Comment

ผมว่าปัญหาตอนนี้ มันยังวิ่งไม่ได้เท่าเดินนะ คอนฟิกแรมให้ได้ค่าเดิมก่อนครับ
      ส่วนเปลี่ยน MB แล้ว จะไกลกว่าเดิมใหม ผมถามว่าตอนนี้ ram ตันยัง ถ้ายัง อาจจะไกลกว่าเดิม แค่ถ้า ตันแล้ว ก็ไม่ต่างครับ

ปล เวนิช E6 ปะ ถ้าใช้ CPU จะวิ่งได้ที่ 2.6-2.7นิดๆ ครับ แล้วแต่ตัวครับ
      แต่ถ้า E3 วิ่งได้ 2.6 นี่ก็เก่งแล้วครับ

Comment

กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ ผม flash bios ใหม่ ไว้เป็นประสบการเพื่อนๆนะครับ

Comment

ไฟไม่เต็มหรือเปล่าครับ แต่ถ้าเป็น Enermax แล้วคงไม่ใช่หรือกครับ

Comment

สรุปคือ bios ไม่ไม่เข้ากับ mainbord พอ up bios ก็เข้ากันแล้ว อิอิ ความรู้ใหม่ ๆ จริง ๆๆ

Comment

Working...
            X