Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีต่อชุดน้ำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามวิธีต่อชุดน้ำหน่อยครับ

ถามวิธีต่อชุดน้ำหน่อยครับ คือพรุ่งนี้จะได้ big water 760i มานะครับ แล้วจะไปซื้อ หม้อน้ำ2ตอนมาเพิ่ม+กับบล๊อกการ์ดจอครับ ช่วยบอกวิธีต่อให้ด้วยครับ เพราะอ่อนประสบการณ์มากครับ เรียกว่าไม่เคยใช้น้ำมาเลยนะครับ ช่วยบอกวิธีต่อให้ผมด้วยครับ ว่าจากอะไรไปอะไรนะครับ แล้วปั้มชุดนี้มันจะแรงพอที่จะระบายความร้อนให้ทั้ง CPU + GPU มั้ยครับ แล้วจะเย็นกว่าใช้ลมมากมั้ย หรือว่ายังไม่ต้องต่อการ์ดจอดีครับ ช่วยผมแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ
    Last edited by csanti2000; 10 Feb 2008, 15:01:58.

760i ใช่ไหมครับ ลองตามนี้นะครับ

Tank > ปั้ม > CPU > Radiator 240mm > VGA > Radiator 120mm > Tank

ความแรงปั้ม พอครับ เหลือๆ แต่ถ้ายังไม่สะใจก็ลองปั้มตู้ปลาครับ
    เรื่องความร้อนนั้นไหวครับ เพราะว่ามี radiator 2 ตอนต่อเพิ่มด้วย
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
      760i ใช่ไหมครับ ลองตามนี้นะครับ

Tank > ปั้ม > CPU > Radiator 240mm > VGA > Radiator 120mm > Tank

ความแรงปั้ม พอครับ เหลือๆ แต่ถ้ายังไม่สะใจก็ลองปั้มตู้ปลาครับ
      เรื่องความร้อนนั้นไหวครับ เพราะว่ามี radiator 2 ตอนต่อเพิ่มด้วย
      จุ๊ฟฟฟฟครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

หม้อน้ำ 2 ตอน ยังหาไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by unix View Post
          หม้อน้ำ 2 ตอน ยังหาไม่ได้เลย
          หาไม่ได้ก็สอยใหม่เลยอ่ะครับ ที่จะหาเพราะชอบของ TT อ่ะครับของไม่มี หุหุ

Comment

ผมกะจะปล่อยแล้วครับ Radiator 240mm (2ตอน) ของ ThermalTake
            เลิกเล่นน้ำชั่วคราวครับ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

760 ถึงมือหรือยังครับคุณติ...

Comment

Originally posted by pavich View Post
                760 ถึงมือหรือยังครับคุณติ...
                ได้แล้วครับพี่ เจอลุงโอ๊ตตัวเป็นๆ (ขาวอวบสูงใหญ่ น่ารัด) 5555 เอิ๊กกๆๆๆ

Comment

ว้าวๆๆๆๆ แหล่มเลย

ลองชุดสำเหร็จรูปซักพักแล้วมาเล่นแบบทำเองต่อด้วยนะครับ มันน่าจะเย็นกว่าอีกหน่อยนึง

Comment

Working...
                  X