Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ30,000 ซื้อ Notebook ตัวไหนดี ที่ลง WinXP แล้วไม่มีปัญหาบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ30,000 ซื้อ Notebook ตัวไหนดี ที่ลง WinXP แล้วไม่มีปัญหาบ้างครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ต้องการใช้โปรแกรมใน window XP แบบสมบูรณ์ครับ
    ของ ASUS กับ BenQ นี่ดีใช่มั๊ยครับ
    งบประมาณ 30,000 ครับ
    ตอนแรกมอง S42มือ2 ไว้ด้วย
    แต่เห็นบอกว่าลง WinXP แล้วไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ

-*- ได้ทั้งนั้นละครับ ดูที่สเปค กับราคา

Comment

ห้าม Compaq เด็ดขาด เพื่อนผมประสบปัญหาแล้ว แต่จำรุ่นไม่ได้ -*-

Comment

จะให้ดี ก็ต้องหารุ่นที่มันมี XP ลงมาให้เลยก็จบครับ ไม่งั้นอาจเจอปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ครับ

Comment

ต้องเป็นรุ่นเก่ารึเปล่าครับ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

ไม่เกี่ยวหรอกครับ
            ไดรเวอร์เดียวนี้ลองรับหมดเเล้ว
            เเล้วถ้าเป็นเครื่องรุ่นใหม่ ก็จะมีเเต่ไดรเวอร์ vista
            ให้ไปหา xp ในเว็บรุ่นมันน่าจะมีครับ

Comment

หารุ่นที่ถูกใจ

หาข้อมูล

เตรียมเงิน

ซื้อ

ใช้

พัง

เคลม

ขาย

..

อันหลังนี่ล้อเล่นนะ

Comment

ลงได้ทุกรุ่นอยู่แล้วครับ เรื่อง driver ก็ไม่เห็นเป็นไร ที่ หน้าเวป ของแต่ละ เจ้าก็มี ให้ โหลดอยุ่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                    ห้าม Compaq เด็ดขาด เพื่อนผมประสบปัญหาแล้ว แต่จำรุ่นไม่ได้ -*-
                    ผมใช้อยู่ครับ

ซื้อมาแล้วลง XP เลย นี่จอฟ้าครับ

แต่ถ้า เฟรชไบออส ตัวใหม่ และ ใช้แผ่น XP ที่รองรับ Chipset ตัวใหม่ แล้วก็ใช้ได้ครับ

เพราะตอนนี้ใช้อยู่ทุกวันครับ

Comment

Working...
                    X