Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการปรับ cpu ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการปรับ cpu ผมหน่อยครับ

เราจะปรับค่า fequency ของ cpu เท่าไหร่ และตัวคูณเท่าไหร่ดีครับ
    และไฟ Ram กะ DRAM fequency เท่าไหร่ดีครับ
    PCI Express ต้องทำด้วยมั้ยครับ

system P4 D 2.8GHz 800
    RAM: G-Skill HK 1GBx2 [DDR2 800MHz x2 Dual Channel]
    VGA: Asus GeForce 7100GS 128M DDR2
    Board Asus P5B Deluxe

พอดีไม่เคยใช้รุ่นนี้ ใครที่ OC เก่งๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ไม่มีอะไรตายตัว....

Comment

และเราจะเร่งที่ fequency หรือตัวคูณดีครับ

Comment

เล่นที่บัสง่ายกว่าจ้าาาาาา
        ตัวคูณฟิคไว้ที่สูงสุดนั้นแหละ จะได้ไม่เหนื่อยมาก....

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตอนนี้ ปกติคือ 200x14 นะครับ
            ตัวคูรสูงสุดนี่ไว้ที่ 14 รึเปล่าครับ เพราะมันมีสูงสุด 29 ครับ

Comment

14 งับป๋ม
              แล้วค่อยๆขยับบัสจาก 200 ขึ้นทีละหน่อยละกัน ไม่ไหวเมื่อไหร่ค่อยไล่ไฟเพิ่มทีละหน่อย....

Comment

จะลองดูครับ

Comment

Working...
                X